หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับไพลหน่อยครับ สำหรับปลูก นิดเดียวครับ ^^  (อ่าน 442 ครั้ง)
Pinho
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 05:08:02 PM »

ขอรับนะครับ มีค่าใช้จ่ายแจ้งข้อควาไมด้เลยครับ ต้องการขยายพันธ์นิดหน่อยครับ

Liked By: I-Ko

เพชร เด็กน้อยผู้น่ารัก

พี่แสง
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 11:20:03 PM »

พี่มีไพลแต่อยู่ที่สวน พักนี้ป่วยบ่อยไม่ได้เข้าสวนเลยไม่มีไปเอามาแจก

แต่แนะนำ เวลาไปตลาดสด หรือตามแหล่งขายของ บางทีจะเห็นแม่ค้าหาบของมาขาย
พวกขมิ้น บอระเพ็ด ไพล หินขัดเท้า ใยบวบ พวกนี้จะมีขายค่ะ  บางทีก็ตลาดนัด บอกแม่ค้าไว้ให้เขาหามาให้ก็สะดวกดีค่ะ

Liked By: I-Ko, Pinho
I-Ko
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 02:45:48 PM »

ขอรับนะครับ มีค่าใช้จ่ายแจ้งข้อควาไมด้เลยครับ ต้องการขยายพันธ์นิดหน่อยครับ

คิดว่ามีนะคะ ขอไปสำรวจก่อนเพราะระยะนี้คุณแม่จะขุดโน่น ย้ายนี่ ไปเจออีกทีไม้ที่ขุดหรือย้ายมักจะตาย โกรธ โกรธ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2017, 11:30:11 PM โดย I-Ko » บันทึกการเข้า
Pinho
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 04:01:52 PM »

พี่มีไพลแต่อยู่ที่สวน พักนี้ป่วยบ่อยไม่ได้เข้าสวนเลยไม่มีไปเอามาแจก

แต่แนะนำ เวลาไปตลาดสด หรือตามแหล่งขายของ บางทีจะเห็นแม่ค้าหาบของมาขาย
พวกขมิ้น บอระเพ็ด ไพล หินขัดเท้า ใยบวบ พวกนี้จะมีขายค่ะ  บางทีก็ตลาดนัด บอกแม่ค้าไว้ให้เขาหามาให้ก็สะดวกดีค่ะ

ใช่ครับเจออยู่ครับ แต่ ไม่ได้ซื้อครับ ซื้อแต่ขมิ้นมา  ร้องไห้ ร้องไห้

พี่แสง
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2017, 12:19:34 AM »

วันไหนไปสวนจะขุดมาให้ค่ะ
Pinho
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 03:06:31 PM »

ได้รับไพลกับหญ้าปักกิ่งแล้วนะครับขอบคุณพี่ไอโกะมากๆครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์