หน้า: 1 2 3 4 [5]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หัวแก่นตะวัน 1 กิโล แลกหน่อกล้วย หรือ กิ่งตอนมะเดื่อฝรั่ง หรือ สับปะรดสี ค่า  (อ่าน 4025 ครั้ง)
I-Ko
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2017, 12:41:08 AM »

หน่อกล้วยที่ขุดได้ตอนนี้
กล้วยหักมุก กล้วยน้ำว้าค่อม กล้วยน้ำไท กล้วยนมสาว

สับปะรดสีที่แลกได้

ปล. ไม่ทราบว่าอัตราแลกหัวแก่นตะวันที่บรรจุถุงมีกี่หัวคะ  และขออภัยถ้ามองภาพสับปะรดสีแล้วดูใบแห้งๆ เยอะเนื่องจากยาวนานมากที่ปล่อยเทวดา
เลี้ยง ล่าสุดยังไล่เปลี่ยนเครื่องไม่ครบเลยไม่ได้ตัดแต่งใบแห้งออกเพราะห่วงว่าไปดึงโน่นจับนี่เดี๋ยวกลัวเน่าไปซะก่อน  ยกเว้นถางที่4เปลี่ยนเครื่องและ

กระถางแล้วค่ะ ถ้ารับชุดถาง4ก็ไปทั้งแม่และลูก ยิ้ม

สนใจกล้วย ค่ะ หักมุก น้ำไท นมสาว 1 หน่อ ต่อ 1 กก ค่ะ เก็บไว้ นาน เริ่มแห้ง เดี๋ยว เอามาเลือกให้ใหม่ ค่ะ ใส่ ตู้เย็นไว้ ขอโทษ ที่ ตอบช้า คอมแฮ้ง เพิ่งเข้าล็อกอินได้ ค่ะ

ขออภัยเข้ามาตอบช้าค่ะ  ตอนนี้ I-Ko แลกหัวแก่นตะวันกับท่านอื่นเรียบร้อยแล้วค่ะ

หน้า: 1 2 3 4 [5]   ขึ้นบน
  พิมพ์