ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาคเมล็ดคราม ฝ้าย พริกกระเหรี่ยง พริกขี้หนูสวน(หอม)ค่ะ  (อ่าน 200 ครั้ง)
silver02
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 09:40:25 AM »

อยากรบกวนขอรับบริจาค
1 เมล็ดคราม
2 เมล็ดฝ้าย
3 เมล็ดพริกกระเหรี่ยง
4 เมล็ดพริกขี้หนูสวน(หอม)

ขอบคุณมากค่ะ

Maggie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2017, 10:21:41 AM »

เมล็ดครามหายากแล้วค่ะ สมัยก่อนมีเยอะ คุณย่าคุณยายเอามาหมักย้อมผ้า พอท่านจากไป ครามก็หมดไปเพราะไม่มีลูกหลานสืบสานต่อ ส่วนพริกกะเหรี่ยง พริกขี้หนูสวน ซื้อพริกสดที่ตลาดแล้วเอามาเพาะได้เลยค่ะ งอกดี และลูกดกเหมือนกัน ที่บ้านซื้อมาทำกับข้าวแล้วเอาผลสุกสีแดงเละๆหว่านลงดิน ตอนนี้ไม่ต้องซื้อพริกแล้วค่ะ
aoy999
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2017, 02:23:24 PM »

อยากรบกวนขอรับบริจาค
1 เมล็ดคราม
2 เมล็ดฝ้าย
3 เมล็ดพริกกระเหรี่ยง
4 เมล็ดพริกขี้หนูสวน(หอม)

ขอบคุณมากค่ะ

ว้าว .. น้องใหม่กระทู้แรก ไม่ทราบสะดวกส่งซองมารับไหมค่ะ พอดีแสตมป์ที่บ้านหมดยังไม่มีเวลาออกไปหาซื้อ มีครบทั้ง 4 รายการที่เลยค่ะ ซองส่งกลับจ่าหน้าซองถึงตัวเอง ติดแสตมป์ 3 บาท นะคะ
                  aoy999
                  208/3 ถ.ฉิมพลีเจริญ
                            ต.ตลาด อ.เมือง
                            จ.มหาสารคาม
                            44000
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์