หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับบริจาคต้นบัวดินเหลือง ชมพู ขาว จำนวนมาก เอาไปปลูกในค่ายครับ  (อ่าน 2897 ครั้ง)
ภัค
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2016, 08:10:49 PM »

มีพวกเมล็ดพืชอยู่ ไม่ทราบรับด้วยไหมครับผม ยิ้มเท่ห์

:-*ได้ครับสำหรับเมล็ดพืช จะได้นำไปลงในแปลงเกษตรพอเพียงครับ ขอบคุณมากครับ จุมพิต

ไม่ทราบว่าชาติก่อนถวายบัวดิน และเมล็ดดอกไม้เข้าวัดรึป่าวคะ พอออกปากขอบริจาค ก็หลั่งไหลมาไม่ขาดสายเลย

Liked By: phen, Bensir

paladtey
*

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 01:36:38 PM »

มีพวกเมล็ดพืชอยู่ ไม่ทราบรับด้วยไหมครับผม ยิ้มเท่ห์

:-*ได้ครับสำหรับเมล็ดพืช จะได้นำไปลงในแปลงเกษตรพอเพียงครับ ขอบคุณมากครับ จุมพิต

ไม่ทราบว่าชาติก่อนถวายบัวดิน และเมล็ดดอกไม้เข้าวัดรึป่าวคะ พอออกปากขอบริจาค ก็หลั่งไหลมาไม่ขาดสายเลย

ยิงฟันยิ้ม ฮ่าฮ่า คงไม่ขนาดนั้นครับ คุณภัค ถ้าเป็นก็คง ทำบุญปลูกบัวดิน ดอกไม้ และพืชผลทางการเกษตรให้วัดร่วมกันมาแต่ชาติปางก่อน เลยต้องมาร่วมกันอีกในชาตินี้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: ภัค, phen, Bensir
paladtey
*

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2016, 01:40:04 PM »

หากสมาชิกท่านใด มีเมล็ดพันธุ์ใดที่สามารถบริจาคได้ ก็ยินดีรับและขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ปล.พรุ่งนี้จะเริ่มทำโรงเรือนแปลงปลูกผักลอยฟ้า (ทำชั้นปลูกสักสองชั้นครับ)
ให้ผลผลิตหมุนเวียนใช้ในแผนกสูทกรรมของค่ายครับ หมุนเวียนผ่านระบบร้านค้าสวัสดิการ

อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

Liked By: ภัค, phen, Bensir, muteta
paladtey
*

« ตอบ #35 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 03:38:25 PM »

หายไปนานเลยครับ ติดภารกิจ แต่ก็มีสมาชิกทยอยส่งหัวบัวดินมาให้เรื่อย ๆ ครับ หากมีเวลาจะมาอัพเดทให้ทราบนะครับ
ขอขอบคุณทุก ๆ ท่านครับ

Liked By: phen
ต้อมศรี มณีเด้ง
Moderator
*

"ประชาชนของพระราชา"

« ตอบ #36 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 11:53:44 AM »

สมาชิกที่ส่ง บัวดินไปยะลาในทู้นี้
ลงชื่อ พร้อมส่งที่อยู่ ทาง pm   
รับฝักบัวดิน Paul Nimie 1 ฝัก 2 ท่านค่ะ   ลงชื่อก่อนได้ก่อนค่ะ
ภัค
*

« ตอบ #37 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 11:57:38 AM »

สมาชิกที่ส่ง บัวดินไปยะลาในทู้นี้
รับฝักบัวดิน Paul Nimie 1 ฝัก 2 ท่านค่ะ   ลงชื่อก่อนได้ก่อนค่ะ

ได้รับจากคุณต้อมศรีแล้วค่ะ งอกมา 4 ต้น ส่วนน้องแดง แช่น้ำมา 3 สัปดาห์แล้ว ยังไม่มีสัญญาณตอบรับเลบค่ะ

**** รับเพิ่มไหมคะ มีซองอยู่
        ปล.  แดงลำดวน คุณ Uptouloveu  เพาะ 3 ฝัก ได้ 1 ต้นค่ะ

Liked By: phen, up2uloveu
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2016, 12:04:23 PM โดย ต้อมศรี มณีเด้ง » บันทึกการเข้า
Kid_D
*

« ตอบ #38 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 01:25:07 PM »

รับฝักบัวดิน Paul Nimie 1 ฝัก 2 ท่านค่ะ   ลงชื่อก่อนได้ก่อนค่ะ

ไม่แน่ใจว่าที่ได้รับคราวก่อนเป็นพันธุ์อะไร แต่เพาะงอกได้หลายต้นเหมือนกัน คราวนี้ขอรับเพิ่มอีกนะคะ บัวดินที่บ้านก็หาที่ปลูกลำบาก ศัตรูพืชสี่ขาค่อนข้างทำลายล้างรุนแรงมาก

Liked By: phen, ภัค, up2uloveu
minja
*

« ตอบ #39 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 01:34:08 PM »

ขอรับไปลองเพาะ แจ้งทาง pm แล้วค่ะ ^_^

Liked By: phen, ภัค, up2uloveu
Moderator
*

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 03:28:26 PM »

2 ท่านด้านบน เช้านี้หยอดตู้ให้แล้ว   

วันนี้มีอีก 1 ฝัก ลงชื่อ แล้วส่งที่อยู่เลยค่ะ

Liked By: phen, minja, Kid_D, up2uloveu
phen
*

« ตอบ #41 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 03:58:06 PM »

2 ท่านด้านบน เช้านี้หยอดตู้ให้แล้ว  

วันนี้มีอีก 1 ฝัก ลงชื่อ แล้วส่งที่อยู่เลยค่ะ

แฮ่ ๆ ขอคิวบ้างนะคะ 

***  มีซองอยู่ เด๋วพรุ่งนี้หยอดให้เลยค่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: ภัค, minja, up2uloveu
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 28, 2016, 04:18:46 PM โดย ต้อมศรี มณีเด้ง » บันทึกการเข้า
Nungpun
*

« ตอบ #42 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 01:57:03 PM »

มาต่อคิวด้วยคนค่ะ  ยิ้มเท่ห์

Liked By: phen, Bensir, up2uloveu
phen
*

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 02:44:22 PM »

แฮ่ ๆ ขอคิวบ้างนะคะ 

***  มีซองอยู่ เด๋วพรุ่งนี้หยอดให้เลยค่า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ได้รับน้อง paul เมื่อ 5/1/60 แล้ว ขอบคุณ คุณต้อม ค่ะ  จุมพิต

Liked By: Bensir, up2uloveu
Kid_D
*

« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 09, 2017, 06:11:17 PM »

ไม่แน่ใจว่าที่ได้รับคราวก่อนเป็นพันธุ์อะไร แต่เพาะงอกได้หลายต้นเหมือนกัน คราวนี้ขอรับเพิ่มอีกนะคะ บัวดินที่บ้านก็หาที่ปลูกลำบาก ศัตรูพืชสี่ขาค่อนข้างทำลายล้างรุนแรงมาก

วันนี้ (9 มกราคม 60) ได้รับน้อง Paul Nimie แล้วเหมือนกันค่ะ ขอบคุณนะคะ

Liked By: phen, Bensir, up2uloveu
Bensir
*

« ตอบ #45 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 04:42:40 PM »

เพิ่งกลับมาอ่านอีกรอบ  ร้องไห้ ร้องไห้ อดรับ Paul Nimie เลย

Liked By: up2uloveu, phen
Moderator
*

« ตอบ #46 เมื่อ: เมษายน 28, 2017, 05:14:55 PM »

เพิ่งกลับมาอ่านอีกรอบ  ร้องไห้ ร้องไห้ อดรับ Paul Nimie เลย

ขอที่อยู่ด้วยค่ะ

Liked By: up2uloveu, phen
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์