หน้า: 1 2 3 4 [5] 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปิดแจกวอเตอร์เครสฮาวาย #เนื่องจากน้ำท่วม#  (อ่าน 12846 ครั้ง)
jayah
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2016, 11:54:52 PM »

ได้รับแล้ว ขอบคุณมากๆ ค่ะ  ยิ้มเท่ห์

เป็นงัยบ้างคะ เน่ามั้ยะ

ตอนที่ได้รับ จะคล้ายๆ ภาพของคุณ spacaray ค่ะ แต่ตอนนี้แตกใบอ่อนแล้วเหมือนกันจ้าาาา
ขอบคุณมากๆ เลยค่ะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ว่าแต่วอเตอร์เครสฮาวายทำเมนูไหนอร่อยบ้างคะ?

เมนูหลักๆที่ทำอยู่นะคะ เน้นง่ายๆ จิ้มน้ำพริก ชุบแป้งทอด แกงจืด แกงเลียง ใส่ไข่เจียว และที่บ่อยที่สุดคือ ใส่ในมาม่าค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: ้ีืhunza

jayah
*

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 12:04:26 AM »

ที่ส่งไปแล้ว ของใครเน่าปลูกไม่ขึ้น อินบ้อกมาแจ้งที่อยู่ไว้นะคะ
จะได้ส่งกลับไปให้ใหม่ค่ะ  ทีแรกจะส่งไปให้เยอะกว่านี้
แต่เก็บช้าไปค่ะ น้ำมาไวมาก ไปส่องไฟเก็บเอากลางสายฝน
เลยได้ไปน้อยหน่อย ส่วนใครที่ปลูกขึ้นแล้ว
เข้ามาแจ้งความคืบหน้าในกระทู้นี้กันบ้างนะคะ ไม่ค่อยได้เข้าไปดูในกระดานส่งการบ้านกันเท่าไหร่ค่ะ
ถ้าพร้อมแล้วจะเปิดแจกใหม่ที่กระทู้เดิมนี้อีกรอบค่ะ

Liked By: ้ีืhunza, Bensir, I-Ko
Bensir
*

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 09:58:46 AM »

ที่ส่งไปแล้ว ของใครเน่าปลูกไม่ขึ้น อินบ้อกมาแจ้งที่อยู่ไว้นะคะ
จะได้ส่งกลับไปให้ใหม่ค่ะ  ทีแรกจะส่งไปให้เยอะกว่านี้
แต่เก็บช้าไปค่ะ น้ำมาไวมาก ไปส่องไฟเก็บเอากลางสายฝน
เลยได้ไปน้อยหน่อย ส่วนใครที่ปลูกขึ้นแล้ว
เข้ามาแจ้งความคืบหน้าในกระทู้นี้กันบ้างนะคะ ไม่ค่อยได้เข้าไปดูในกระดานส่งการบ้านกันเท่าไหร่ค่ะ
ถ้าพร้อมแล้วจะเปิดแจกใหม่ที่กระทู้เดิมนี้อีกรอบค่ะ

ขอให้น้ำลดไวๆ นะคะ ยิ้ม

Liked By: jayah
spacaray
*

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 10:28:23 AM »

ยิ้มเท่ห์

Liked By: jayah, Bensir
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 07:33:13 AM โดย spacaray » บันทึกการเข้า
spacaray
*

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 11:31:44 PM »

ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 07:35:28 AM โดย spacaray » บันทึกการเข้า
jayah
*

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 11:19:15 AM »

รอรับอยู่นะครับ  และ ถ้าส่งกลับมาแล้วแจ้งให้ทราบด้วยครับ
ขอบคุณครับคุณพี่ jayah  ใจดีมากๆ

วันนี้ที่ 20/12/59.เริ่มออกใบ มากขึ้นครับ
คุณพี่ jayah ครับ ที่ จ.สงขลา ตอนนี้น้ำลดลงเป็นปกติแล้วหรือยังครับ

รอบสองยังไม่ได้ส่งกลับเลยนะคะ มาแค่ซองเดียวเอง
และน้ำลดเยอะแล้วค่ะ แต่ยังไม่ปกติ บางบ้านรอบๆยังท่วมอยู่ ถนนเข้าสวนบางสายยังใช้งานไม่ได้ค่ะ แต่ที่สูงๆ เป็นปกติแล้วค่ะ แต่วันสองวันนี้ฝนตกหนักมาเพิ่มอีกตอนนี้ก้ยังตกอยู่ หวังว่าคงไม่ท่วมอีกรอบค่ะ และตอนนี้ มือเจ็บค่ะ หัวแม่มือบวม สอยมะพร้าวแล้วมันล่วงไต่ไม้สอยมาตรงๆ เอามือไปบัง มันโดนหัวแม่มือ แต่ไม่มีแตกหักค่ะ x-ray แล้วปกติ แต่สี่วันแล้วยังบวมอยู่ อีกสักพักคงหายค่ะ
spacaray
*

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 11:47:27 AM »

ไม่ต้องส่งกลับมานะครับ ขยายพันธฺุ์พอแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 07:39:46 AM โดย spacaray » บันทึกการเข้า
muteta
*

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 04:52:00 PM »

รออยู่ค่ะ ยังไม่ได้รับเลย

spacaray
*

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 05:05:50 PM »

รอบ2ขอไม่ต้องส่งกลับมานะครับ ขยายพันธฺุ์พอแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 07:42:49 AM โดย spacaray » บันทึกการเข้า
jayah
*

« ตอบ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 09:59:36 AM »

ต้องขอโทษทุกท่านจริงๆค่ะ ที่หายไปเลย
เก็บซองไว้แล้วค่ะ เฉพาะซองที่มาถึง ไม่ถึงสิบซองค่ะ
เด่วจะมาแจ้งชื่ออีกทีนะคะ ช่วงนี้ยุ่งนิดหน่อยค่ะ
น้ำท่วมลดเป็นปกติสักระยะแล้วค่ะ แต่หลังๆต้องเฝ้าคนป่วยค่ะ ย่าไม่สบาย และตอนนี้ก็เสียแล้วค่ะ เสร็จงานศพแล้ว แต่ก็ยังต้องเครียร์อีกหลายๆอย่างค่ะ ขอเวลาอีกนิดนะคะ

Liked By: Bensir, e22efq, Vichita
spacaray
*

« ตอบ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 01:46:26 PM »

ไม่ต้องส่งกลับมานะครับ ขยายพันธฺุ์พอแล้วครับ ยิ้มเท่ห์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 07:46:51 AM โดย spacaray » บันทึกการเข้า
jayah
*

« ตอบ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 09:59:44 AM »

ต้องขอโทษทุกท่านจริงๆค่ะ ที่หายไปเลย
เก็บซองไว้แล้วค่ะ เฉพาะซองที่มาถึง ไม่ถึงสิบซองค่ะ
เด่วจะมาแจ้งชื่ออีกทีนะคะ ช่วงนี้ยุ่งนิดหน่อยค่ะ
น้ำท่วมลดเป็นปกติสักระยะแล้วค่ะ แต่หลังๆต้องเฝ้าคนป่วยค่ะ ย่าไม่สบาย และตอนนี้ก็เสียแล้วค่ะ เสร็จงานศพแล้ว แต่ก็ยังต้องเครียร์อีกหลายๆอย่างค่ะ ขอเวลาอีกนิดนะคะ
เป็นยังไงบ้าง แถวที่บ้าน
jayah และที่สวนปลูกอะไรบ้าง โดนน้ำท่วมมั้ยครับ
พักหลังมาคุณ jayah ได้หายเจ็บมือหรือยัง
แต่ตอนนี้ก็ต้องสูญเสีย ย่าที่ป่วยได้จากไปแล้ว
แล้วคุณ jayah ทำอะไรอยู่ตอนนี้ครับ
ส่วนผมยังไม่ได้ส่งซองรอบ2 ขอสำรองครับ ลำดับที่ 30 ไม่แน่ใจครับว่าคุณ jayah จะส่งซองมาให้นะครับ ก็ขอบคุณมากๆครับ
เด่วจะส่งไปให้เองนะคะตามที่ได้แจ้งไว้ แต่รอหน่อยนะคะ จะส่งพร้อมกับซองที่มารออยู่ มือหายเจ็บแล้วค่ะแต่มีกระดูกปูดออกมานิดหน่อยเพราะไม่ได้รักษาต่อค่ะ หมอบอกไม่มีแตกหัก ถ้าปวดมากให้กลับไป แต่มันปวดเท่าเดิมเลยไม่ไปค่ะ ตอนนี้ยังพับหักข้อนิ้วนั้นไม่ได้ค่ะ ปกติจะหักได้ดังป้อกทุกนิ้ว ที่สวนปลูกกล้วยน้ำว้าค่ะ เพิ่งจะลงปลูก น้ำท่วมตายหมดจนตอนนี้น้ำลดแล้วก็ยังไม่ว่างไปซ่อมค่ะ มัวยุ่งๆ ต้องเร่งไปซ่อมก่อนที่ดินจะแห้ง เพาะไม่มีระบบน้ำค่ะ ช่วงนี้ต้องเร่งทำหลายอย่างมากค่ะ ทำคนเดียว พ่อช่วยบ้างบางครั้งแต่พ่อก็แก่แล้วค่ะ ขอเวลานิดนึงนะคะ ไม่ได้ลืมนะคะ
spacaray
*

« ตอบ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 11:32:47 AM »

ไม่ต้องส่งซองกลับมานะครับ ขยาย ชำผักวอเตอร์เครสฮาวายได้เยอะพอแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ jayah ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ

แต่คุณ jayah ส่งมาถึงวันนี้ 10 เมษายน 2017
สงสัยจะบอกไม่ทันครับ แต่คุณ jayah ก็ใจดีมากส่งมาให้เป็นที่พึ่งทางใจ และประทับใจมากครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 10, 2017, 03:29:41 PM โดย spacaray » บันทึกการเข้า
jayah
*

« ตอบ #77 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 12:49:10 AM »

ไม่ต้องส่งซองกลับมานะครับ ขยาย ชำผักวอเตอร์เครสฮาวายได้เยอะพอแล้วครับ
ขอบคุณมากครับ jayah ขอให้มีสุขภาพแข็งแรงครับ

แต่คุณ jayah ส่งมาถึงวันนี้ 10 เมษายน 2017
สงสัยจะบอกไม่ทันครับ แต่คุณ jayah ก็ใจดีมากส่งมาให้เป็นที่พึ่งทางใจ และประทับใจมากครับ ขอบคุณครับ

ขอโทษด้วยค่ะ ไม่ได้เข้าเวปเสียนานมากเลยค่ะ แถมลืมแจ้งส่งซองด้วยค่ะ  ขยิบตา
jayah
*

« ตอบ #78 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 12:55:08 AM »

แจ้งส่งซองค่ะ ส่งกลับไปนานแล้วแต่ลืมแจ้งค่ะ ไม่มีซองค้างส่งนะคะ รอบสุดท้าย มีแค่นี้จริงๆค่ะ ขอโทษที่ต้องให้รอนะคะ
1.K.ลัดดาวัลย์ - ปัตตานี
2.K.ศิริมาศ - ตาก
3.K.เจนจิรา - ศรีสะเกษ
4.K.สิทธิชัย - สมุทรปราการ
5.K.ตะวัน - ราชบุรี
6.K.สรายุทร - กทม.
7.K.อภิชาติ - เลย
8.K.Vichita - กทม.
e22efq
*

« ตอบ #79 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 11:24:39 AM »

แจ้งส่งซองค่ะ ส่งกลับไปนานแล้วแต่ลืมแจ้งค่ะ ไม่มีซองค้างส่งนะคะ รอบสุดท้าย มีแค่นี้จริงๆค่ะ ขอโทษที่ต้องให้รอนะคะ
1.K.ลัดดาวัลย์ - ปัตตานี
2.K.ศิริมาศ - ตาก
3.K.เจนจิรา - ศรีสะเกษ
4.K.สิทธิชัย - สมุทรปราการ
5.K.ตะวัน - ราชบุรี
6.K.สรายุทร - กทม.  :- ได้รับ3-4วันแล้วครับ ชำไว้อาการดูดีครับ
7.K.อภิชาติ - เลย
8.K.Vichita - กทม.

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6   ขึ้นบน
  พิมพ์