หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรับเมล็ดหรือต้นนกน้อยนำโชคด้วยครับ  (อ่าน 1117 ครั้ง)
noypo
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2016, 02:08:33 PM »

พอดีอย่าได้มาปลูกไว้ที่บ้านนะครับ เห็นว่าต้นสวยดีครับเอามาปลูกเผื่อจะมีโชค
เพื่อนสมาชิกท่านใดมีช่วยแบ่งปันด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้ม

Liked By: up2uloveu, I-Ko

noypo
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2016, 02:00:36 PM »

;)เพื่อนสมาชิกท่านใดมีบ้าง ขอรับด้วยครับ ขอขอบคุณมากครับ

Liked By: I-Ko
noypo
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 02:58:56 PM »

รออยู่นะครับ อยากปลูกมากเลยครับ
เพื่อนสมาชิกท่านใดมีแบ่งปันด้วยนะครับ
ยิินดีออกค่าส่งครับ ขอบคุณมากครับ

ภัค
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2016, 08:45:00 PM »

รออยู่นะครับ อยากปลูกมากเลยครับ
เพื่อนสมาชิกท่านใดมีแบ่งปันด้วยนะครับ
ยิินดีออกค่าส่งครับ ขอบคุณมากครับ

มีเมล็ดเหลือจากการเพาะอยู้ 2 เมล็ด อายุเมล็ดประมาณ 3 เดือน จะลองเอาไปเพาะดูไม๊คะ ต้นนี้เจ้าของถ่ายรูปให้ดู ดอกสีเข้ม และดกด้วยค่ะ แจ้งที่อยู่หลังไมค์นะคะ จัดส่งให้

Liked By: sunanta yo, I-Ko
noypo
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2016, 04:46:32 PM »

มีเมล็ดเหลือจากการเพาะอยู้ 2 เมล็ด อายุเมล็ดประมาณ 3 เดือน จะลองเอาไปเพาะดูไม๊คะ ต้นนี้เจ้าของถ่ายรูปให้ดู ดอกสีเข้ม และดกด้วยค่ะ แจ้งที่อยู่หลังไมค์นะคะ จัดส่งให้
ขอบคุณมากครับ จะลองเอาเมล็ดมาเพาะดูครับ
แจ้งที่อยู่หลังไมค์นะครับ

Liked By: ภัค, I-Ko
noypo
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 01:15:54 PM »

ขอบคุณมากครับ จะลองเอาเมล็ดมาเพาะดูครับ
แจ้งที่อยู่หลังไมค์นะครับ
ได้รับซองเมล็ดแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ

Liked By: ภัค, I-Ko
I-Ko
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2017, 12:31:49 AM »

ไม่ทราบว่าเพาะเมล็ดงอกหรือยังคะ ยิ้มเท่ห์
noypo
*

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 04:40:29 PM »

เพาะเมล็ดไม่งอกเลยครับ ทำอย่างไรก็ไม่งอกครับ ขอบคุณมากครับ  ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2017, 04:44:26 PM โดย noypo » บันทึกการเข้า
koko0805
*

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 12:49:43 PM »

อยู่แถวไหนคะ  ที่บ้านมีต้นค่ะ  ถ้าอยากได้จะปักชำให้ค่ะ
noypo
*

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 11, 2017, 03:12:06 PM »

อยู่แถวไหนคะ  ที่บ้านมีต้นค่ะ  ถ้าอยากได้จะปักชำให้ค่ะ

อยู่ ศรีสะเกษ ครับ อยากได้มากเลยครับ ยิ้มเท่ห์
I-Ko
*

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2017, 08:55:16 PM »

อยู่แถวไหนคะ  ที่บ้านมีต้นค่ะ  ถ้าอยากได้จะปักชำให้ค่ะ

อยู่ ศรีสะเกษ ครับ อยากได้มากเลยครับ ยิ้มเท่ห์

ก่อนหน้ามีสอบถามไปทางหลังไมค์ เห็นเงียบไม่ตอบนึกว่าไม่สนใจแล้วซะอีกค่ะ
ถ้าสนใจอยู่จะรอ K.koko0805 ปักชำให้ หรือ ถ้าจะรับแบบกิ่งสดไปปักชำเองรบกวนติดต่อ I-Ko ทางหลังไมค์นะคะ
noypo
*

« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 04:51:49 PM »

ก่อนหน้ามีสอบถามไปทางหลังไมค์ เห็นเงียบไม่ตอบนึกว่าไม่สนใจแล้วซะอีกค่ะ
ถ้าสนใจอยู่จะรอ K.koko0805 ปักชำให้ หรือ ถ้าจะรับแบบกิ่งสดไปปักชำเองรบกวนติดต่อ I-Ko ทางหลังไมค์นะคะ
อยากได้มากเลยครับ ปักชำให้หน่อยนะครับ
koko0805
*

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 01:31:48 PM »

สวัสดีค่ะ  โก้ ปักชำไว้บ้างแล้ว แต่มีเพื่อนมาขอไปแล้วค่ะ กำลังปักชำ รุ่นใหม่อยู่ ถ้าอยากได้ รบกวน ไลน์มานะคะ ไอดี 0865588784  พอดีในนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาดูค่ะ

I-Ko
*

« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2017, 03:11:07 PM »

อยากได้มากเลยครับ ปักชำให้หน่อยนะครับ

I-Ko ไม่สะดวกปักชำเพราะช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาดูแลต้นไม้มาก ถ้าปักชำแล้วไม่คอยดูก็จะเจอหนูกับกระรอกกัดกระจุย
ดังนั้นถ้าจะรับกิ่งปักชำติดต่อ ไลน์K.koko0805 ค่ะ   
แต่ถ้ารับกิ่งสดติดต่อทางหลังไมค์ I-Ko

ปล.จริงๆ กิ่งนกน้อยปักชำติดรากง่าย น่าจะรับกิ่งสดไปปักชำเอง I-Ko มีทั้งนกน้อยสีชมพูและสีแดง แต่ตอนนี้จำไม่ได้ต้นไหนแดงต้นไหนชมพู

Liked By: bu05
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์