ข่าว
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผักสดๆ ที่น้ำตกสาริกา  (อ่าน 12378 ครั้ง)
Mon@lemonfarm
เกษตรกรมือใหม่
*

สวนมะนาวมือใหม่ อุทัยธานี และปลูกผักกินเองในเมือง

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 08:23:05 AM »

สุดท้ายกับกล้วยน้ำว้าสุกครับ  หวีล่ะไม่กี่บาท (ไม่รู้ราคาเพราะไม่ได้ถาม)  แถมมีเวลาน้อยด้วย  เพราะเวลาสีโมงเย็นกว่าๆ แล้ว  ยังต้องไปเขื่อนฯ อีกครับ  ถ้ามีเวลาเยอะ  คงได้เห็นผักผลไม้จากชาวบ้านแท้ๆ มาวางขายเยอะกว่านี้  ขอจบไว้แค่นี้ก่อน  สำหรับท่านใดมีพืชผักจะแนะนำก็ต่อท้ายกระทู้ได้เลยนะครับ 

กล้วยน้ำว้าปีนี้ราคาแพงกว่าทุกปี ในเมืองราคาหวีละ 30-35 บาท แต่ไม่ทราบว่าออกจากสวนราคาเท่าไรค่ะ

Mon@lamonfarmปีแรกของสวนมะนาว ก้าวเดินตามฝันของตัวเอง ยิ้ม ยิ้ม  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=4930.0

สวนจินตนาการ
*

นำจินตนาการ มาผสานให้เป็นจริง

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 11:51:36 AM »

สุดท้ายกับกล้วยน้ำว้าสุกครับ  หวีล่ะไม่กี่บาท (ไม่รู้ราคาเพราะไม่ได้ถาม)  แถมมีเวลาน้อยด้วย  เพราะเวลาสีโมงเย็นกว่าๆ แล้ว  ยังต้องไปเขื่อนฯ อีกครับ  ถ้ามีเวลาเยอะ  คงได้เห็นผักผลไม้จากชาวบ้านแท้ๆ มาวางขายเยอะกว่านี้  ขอจบไว้แค่นี้ก่อน  สำหรับท่านใดมีพืชผักจะแนะนำก็ต่อท้ายกระทู้ได้เลยนะครับ 

กล้วยน้ำว้าปีนี้ราคาแพงกว่าทุกปี ในเมืองราคาหวีละ 30-35 บาท แต่ไม่ทราบว่าออกจากสวนราคาเท่าไรค่ะ
น้ำว้าอะไรครับ น้ำว้าที่บ้านที่ผมตัดขายไปเมื่อวันก่อน ราคาดีสุด หวีละ 7 บาท หวีปลาย 4 บาท

จตุพร  สุนาวี
24 ม.13 ต.พระพุทธบาท อ.พระพุทธบาท จ.สระบุรี 18120
สวนจินตนาการ http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=18276.0
หมูออมสิน
*

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 01:43:38 PM »

น้ำว้าอะไรครับ น้ำว้าที่บ้านที่ผมตัดขายไปเมื่อวันก่อน ราคาดีสุด หวีละ 7 บาท หวีปลาย 4 บาท

กล้วยน้ำว้าแพงจริงๆ ค่ะ
หมูออมสินซื้ออาทิตย์ก่อน ลูกนิดเดียว แต่ราคาใหญ่มาก 25 บาท อยู่บ้านนอกกินทิ้งกินขว้าง
อยู่กรุงเทพขายเท่าไหร่ก็เท่านั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2010, 01:45:20 PM โดย หมูออมสิน » บันทึกการเข้า

สุนัน วงศ์ชื่น225 หมู่ 9 บ้านหนองหลัก
ต.เหล่าบก อ. ม่วงสามสิบจ.อุบลราชธานี 34140
~REWKI~
*

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2010, 01:02:29 PM »

ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ  ตกใจว้าววววววว สดๆ แต่จะให้สดจริงๆ แถมลดแหลก แจกแถม..อิ อิ...

๑_____๑
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์