หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องที่ดินระหว่างเพชรบุรี กับ สุพรรณบุรี  (อ่าน 1831 ครั้ง)
yaris555
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2016, 09:11:05 AM »

ตอนนี้มีที่ดินให้ตัดสินใจอยู่สองที่คะ
ที่แรก ต.ไร่ไหม่พัฒนา อ.ชะอำ จ.เพชรบุรี ที่ดินเปล่า มีเพื่อนบ้าน ที่ดินห่างจาก ม.ศิลปากร ประมาณ 7 กิโลเมตร เป็นที่โฉนดขนาด 1 ไร่ 1 งาน มีไฟฟ้าและประปาหมู่บ้าน ทางเข้าที่ดินเป็นลูกรังห่างจากท่างหลวงชนบทประมาณ 100 เมตร หากจะทำเกษตรเจ้าของที่ดินแนะว่าให้เกลี่ยดิน และขุดบ่อ รวมทั้งเจาะบาดาล แต่น้ำบาดาลจะมีรสกร่อย เลยสงสัยว่าน้ำกร่อยจะมีผลต่อพืชที่เราจะปลูกไหมคะ หรือต้องปลูกพืชประเภทไหนดี ( ราคาที่ดินรวมเบ็ตเสร็จ 350,000 )

ที่สองสุพรรณบุรี ต.พลับพลาไชย อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี ที่ดินเปล่า  มีเพื่อนบ้าน ขนาดที่ดิน 1 ไร่ 1 งาน สภาพแวดล้อมทุกอย่างใกล้เคียงกับที่เพชรบุรี มีไฟฟ้า ประปาหมู่บ้าน หากจะทำเกษตรก็ต้องเจาะบาดาล แต่ที่ดินสวยอยู่แล้วไม่ต้องเกลี่ย น้ำจืดดีไม่กร่อย ปลูกกล้วยน่าจะเหมาะ (ราคาที่ดินรวมเบ็ตเสร็จ 380,000 )

ท่านใดมีคำแนะนำบ้างคะ?

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2016, 04:21:33 AM »

ดินเหมือนกัน น้ำใกล้เคียง แต่ได้เปรียบเพื่อนบ้านครับ
jedtaone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 12:28:18 AM »

ถ้าคุณอยู่ กทม. แนะนำสุพรรณบุรี น้ำจืดดีกว่าแน่นอน เดินทางสะดวกกว่า ใกล้กว่า...คิดเรื่องเดินทางด้วย
mr_kob
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 09:14:07 PM »

.. มีที่ดินแถว อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี อยู่ห่าง กทม. 100 กว่า กม.
มี 21 ไร่กว่าๆ เจ้าของต้องการขายยกแปลง กำลังเพื่อนๆ รวมๆ ตัวกันไปซื้อครับ เขาบอกราคาไว้ไร่ละ 150,000 บาท ต่อรองได้ครับ ที่ดินอยู่ใกล้ถนนราดยาง ห่างประมาณ 40 เมตรครับ
สนใจ inbox หรือ id_line = mr.kob2513 มาคุยกันครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์