หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกแย่จัง เมื่อเพจนี้ลบ...หัวข้อให้เช่าที่ดิน ไปหลายกระทุ้  (อ่าน 1793 ครั้ง)
Vasana88
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 09:28:25 AM »

บางทีเรารู้สึกว่า กระทุ้ให้เช่าที่ดิน มีประโยชน์สำหรับคนไม่ทีที่ดินทำกินนะ เพราะอาจเป็นแนวทางเริ่มต้นทำเกษตร เมื่อเร็วๆเราเคยติดตามกระทุ้เหล่านี้ แต่วันนี้เข้ามาดูอีกที ทางเพจลบเกลี้ยงเลย มันเลยรู้สึกแย่ ถึงแย่ที่สุด  แต่เราก็เข้าใจนะ ว่าเพจใคร ใครๆก็หวง ไม่อยากใหเคนอื่นเอาไปทำประโยชน์นอกจากเจ้าของเพจเท่านั้น  ร้องไห้

somjitjan
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2016, 12:23:10 PM »

ใช่ อยากให้มีการส่งเสริมการทำเกษตรในรูปแบบต่างๆ การเช่าที่ก็เป็นปัจจัยหนึ่งในการส่งเสริม เพราะบ้างทีคนที่อยากทำการเกษตรแบบพอเพียงก็ได้หมายความว่าจะมีที่เป็นของตนเอง ผมคนนึงละที่เช่าที่ทำการเกษตร ตอนนี้มีเวปอยู่น้อยมากที่เปิดให้ประกาศเช่าที่ดินทำการเกษตร อยากให้เวปเกษตรพอเพียงคำนึงถึงหัวข้อนี้ด้วยครับ เศร้า
kamyen
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 10:37:29 AM »

บางทีเรารู้สึกว่า กระทุ้ให้เช่าที่ดิน มีประโยชน์สำหรับคนไม่ทีที่ดินทำกินนะ เพราะอาจเป็นแนวทางเริ่มต้นทำเกษตร เมื่อเร็วๆเราเคยติดตามกระทุ้เหล่านี้ แต่วันนี้เข้ามาดูอีกที ทางเพจลบเกลี้ยงเลย มันเลยรู้สึกแย่ ถึงแย่ที่สุด  แต่เราก็เข้าใจนะ ว่าเพจใคร ใครๆก็หวง ไม่อยากใหเคนอื่นเอาไปทำประโยชน์นอกจากเจ้าของเพจเท่านั้น  ร้องไห้

ใช่ รู้สึกคนเกษตรพันธ์แท้ แต่ไม่มีที่ดินทำกิน จะมีที่ยืนในสังคมน้อยจัง

Liked By: Ekachaiyan, pomnuay
nutta1707
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2016, 12:51:22 PM »

รู้สึกเข้าใจเเละเห็นใจครับ เเต่ไม่อยากให้มีข้อความนี้เลยครับ
แต่เราก็เข้าใจนะ ว่าเพจใคร ใครๆก็หวง ไม่อยากใหเคนอื่นเอาไปทำประโยชน์นอกจากเจ้าของเพจเท่านั้น

Liked By: Ekachaiyan, pomnuay
layman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2016, 10:29:51 AM »

หัวข้อให้เช่าที่ดินมีประโยชน์มากครับ สำหรับคนที่กำลังจะเริ่มทำการเกษตรแต่มีทุนน้อยไม่พอจะไปซื้อที่ดิน แต่ก็เข้าใจตรงกันครับ

Liked By: pomnuay
ruok191
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 07, 2016, 09:10:32 AM »

ก็ งง ว่า มีแบบนี้ ด้วย หรือ

ห้าม ลง ให้เช่า ที่ดิน   ยิ้มเท่ห์

คำว่า เข้าใจตรงกัน คืออะไร
ruok191
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2016, 01:10:43 AM »

ถ้า อยากตั้ง เสรี ไปที่นี้ เลยคับ

http://www.rakbankerd.com/webboard/index.php?page=1 รูดซิบปาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์