หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กลับมาทำตามความฝันให้สำเร็จ ไก่ชนเลี้ยงครอบครัว  (อ่าน 15596 ครั้ง)
tingprachin
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #112 เมื่อ: มกราคม 16, 2017, 12:20:30 PM »

การถ่ายทอดพันธุกรรมดูได้ที่ลักษณะภายนอกว่านิ่งหรือไม่  แต่ความเก่ง ไม่รู้จะได้มาไหม

tingprachin
*

« ตอบ #113 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 04:20:13 PM »

วันเกิดของผมทุกๆปี สิ่งที่ผมทำก็คือขอพรจากผู้ให้กำเนิดทั้งสองคนคับ จะไม่ได้มีการฉลองใดๆคับ ผมเชื่อว่าความกตัญญูจะทำให้ทุกคนมีแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปคับ และขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆในเฟสทุกคนนะคับที่ร่วมอวยพรวันเกิดให้กะผมคนนี้ ขอให้พรอันประเสริฐนั้นกลับคืนสู่พี่ๆทุกท่านด้วยเทอญ ลูกคนนี้จะไม่ทำให้พ่อแม่เสียใจที่ให้กำเนิดผมขึ้นมาคับ

Liked By: bankrucom
bankrucom
*

« ตอบ #114 เมื่อ: มกราคม 22, 2017, 07:07:41 PM »

วันเกิดของผมทุกๆปี สิ่งที่ผมทำก็คือขอพรจากผู้ให้กำเนิดทั้งสองคนคับ จะไม่ได้มีการฉลองใดๆคับ ผมเชื่อว่าความกตัญญูจะทำให้ทุกคนมีแต่ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปคับ และขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆในเฟสทุกคนนะคับที่ร่วมอวยพรวันเกิดให้กะผมคนนี้ ขอให้พรอันประเสริฐนั้นกลับคืนสู่พี่ๆทุกท่านด้วยเทอญ ลูกคนนี้จะไม่ทำให้พ่อแม่เสียใจที่ให้กำเนิดผมขึ้นมาคับ

เป็นการฉลองวันเกิดที่ยิ่งใหญ่แล้วครับ มีโอกาสได้แสดงความกตัญญูต่อผู้มีพระคุณพร้อมขอพรอันประเสริฐจากท่าน เชื่อแน่ว่าผู้ที่มีความสุขมากๆและภาคภูมิใจที่สุดคือ คุณพ่อ คุณแม่ ครับผม ขอให้ครอบครัวอบอุ่นเช่นนี้และมีความสุขกาย สุขใจ ตลอดไป ครับผม
tingprachin
*

« ตอบ #115 เมื่อ: มกราคม 24, 2017, 04:33:33 AM »

ขอบคุณพี่bankrucom มากคับที่อวยพร  สำหรับผมแล้วไม่มีสิ่งไหนยิ่งใหญ่กว่าครอบครัวแล้วคับ

tingprachin
*

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2017, 01:54:32 AM »

ผ่านมา 1 ปีที่เริ่มกลับมาเพาะไก่ชนอีกครั้ง ผลงานค่อนข้างเป็นที่น่าพอใจ เนื่องจากส่วนหนึ่งที่สามารถดึงสายพันธ์เก่ากลับมาได้และได้แม่พันธ์บางส่วนจากพี่ๆน้องๆที่สนิทกัน  ทำให้ได้ผลงานที่ดี ผลตอบรับที่ดีกลับมาคับ ผมถึงได้บอกอยู่เสมอมาว่าแม่พันธ์นั้นสำหรับผมสำคัญมาก ถ้าคุณได้แม่พันธ์ที่ดีมา 1 ปีก็เห็นผลงานแล้วคับ ไม่มีเสียเวลาแน่นอนคับ เมื่อเรามั่นใจแล้วว่า ลูกไก่ที่เพาะออกมานั้นมีดีมากกว่าเสียแน่นอน ทีนี้ก็ถึงเวลาที่เราจะเพิ่มกำลังการผลิตของเราแล้วคับ ปีนี้ปีหน้าจะได้มีไก่ที่เพียงพอคับผม สิ้นปีนี้เป็นต้นไป มีไก่ให้เลือกจุใจแน่นอนเลยคับ

หน้า: 1 2 3 4 5 6 7 [8]   ขึ้นบน
  พิมพ์