หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เริ่มปลูกต้นไม้ให้กรุงเทพฯ เพื่อสิ่งที่ดีขึ้นในอนาคต  (อ่าน 91339 ครั้ง)
a_bkk
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 11:23:28 AM »

ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 15, 2016, 03:51:59 PM โดย a_bkk » บันทึกการเข้า

Greenbamboo
*

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2016, 06:11:13 PM »

เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้  อยากปรบมือดังๆให้จขกทและจะขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งด้วยครับ  ปีนี้ผมเพาะมะริดไว้ 5-6 ต้น และได้เมล็ดต้นขันทองพยาบาทมาเพาะเพิ่มอีกร่วม 10 เมล็ด เพิ่งจะงอกราก โตแล้วจะแบ่งไปให้นะครับ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2016, 05:36:49 AM »

เพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้นี้  อยากปรบมือดังๆให้จขกทและจะขอร่วมเป็นส่วนหนึ่งด้วยครับ  ปีนี้ผมเพาะมะริดไว้ 5-6 ต้น และได้เมล็ดต้นขันทองพยาบาทมาเพาะเพิ่มอีกร่วม 10 เมล็ด เพิ่งจะงอกราก โตแล้วจะแบ่งไปให้นะครับ   ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ยินดีและขอบพระคุณมากครับผม ยิ้มเท่ห์ อายจัง

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 04:59:19 AM »

update

มะรุม โดนคนตัดหญ้าตัดไป 2 ต้น
อโศกอินเดีย โดนคนตัดหญ้าตัดไป 1 ต้น
นุ่น ตาย 1 ต้น

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
andrew
*

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2016, 01:29:20 PM »

แนวคิดยอดเยี่ยมมาก  ขอปรบมือรัว ๆ เลย สิ่งที่คิดแล้วลงแรงปฏิบัติ ขอชื่นชม
และขอให้สิ่งที่ทำนี้ส่งผลระยะยาวต่อ เมืองหลวงไทย ให้น่าอยู่

FB: pathumthipgarden
a_bkk
*

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2016, 07:37:54 AM »

update

มะรุม โดนคนตัดหญ้าตัดไป 2 ต้น
อโศกอินเดีย โดนคนตัดหญ้าตัดไป 1 ต้น
นุ่น ตาย 1 ต้น

ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้

บอกแล้วให้เอาต้นลูกหว้าผมไปปลูก รับรองไม่โดนตัดทิ้ง....อึด ทึก ทนทุกสภาวะการณ์ ตอนนี้ต้นมันยืดยาวววว..จนใส่กระเป๋าจักรยานไปให้ไม่ได้แย้วววว...!!! แล้วผมจะขนไปช่วยปลูกได้งัยเนี่ยคร๊าบบบ !!!
ปล.เสียดายต้นอโศกอินเดียสุดสุด ต้นไม่โปรดผมเลย จับคนตัดหญ้ามาตีมือสักแปะสองแปะดีมัย !!!
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 11:52:57 AM »

20-12-59 กำหนดการลง อโศกอินเดีย 11 ต้น ชงโค ดอกขาว 1 ต้น ตะคร้อ 1 ต้น

อโศกอินเดีย 11 ต้น

ชงโค ดอกขาว เมล็ดพันธุ์จากสมาชิก กพพ. จำ user ไม่ได้ต้องขออภัยด้วยครับผม

ตะคร้อ เมล็ดพันธุ์ คุณ Greenbamboo ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 21, 2016, 04:55:42 PM โดย up2uloveu » บันทึกการเข้า

up2uloveu
seller
*

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2016, 12:07:40 PM »

แนวคิดยอดเยี่ยมมาก  ขอปรบมือรัว ๆ เลย สิ่งที่คิดแล้วลงแรงปฏิบัติ ขอชื่นชม
และขอให้สิ่งที่ทำนี้ส่งผลระยะยาวต่อ เมืองหลวงไทย ให้น่าอยู่
ขอบคุณมากครับผม ทำไปเรื่อยๆ ครับ เพิ่งสั่งซื้อต้นอโศกอินเดีย สัก ตะเคียนทอง ประดู่แดง ถ้าต้นไหนพร้อมและแข็งแรงแล้วก็จะทยอยนำไปลงปลูกต่อครับผม ส่วนมะฮอกกานีชุดแรกตอนนี้สูงประมาณ 160 ซม. คาดว่าฝนที่จะถึงน่าจะได้ 2 เมตรอัพแล้ว ร่มเงาเริ่มมาให้เห็นลางๆ แล้ว มีความสุขที่ได้เห็นเช่นนี้ครับ ยิ้มเท่ห์

บอกแล้วให้เอาต้นลูกหว้าผมไปปลูก รับรองไม่โดนตัดทิ้ง....อึด ทึก ทนทุกสภาวะการณ์ ตอนนี้ต้นมันยืดยาวววว..จนใส่กระเป๋าจักรยานไปให้ไม่ได้แย้วววว...!!! แล้วผมจะขนไปช่วยปลูกได้งัยเนี่ยคร๊าบบบ !!!
ปล.เสียดายต้นอโศกอินเดียสุดสุด ต้นไม่โปรดผมเลย จับคนตัดหญ้ามาตีมือสักแปะสองแปะดีมัย !!!
แจ้งไว้ที่ความคิดเห็นที่ 63 แล้วครับผม ร้องไห้ เห็นท่านสนใจเลยเชิญท่านไปร่วมกันปลูกแต่ท่านไม่ได้ตอบกลับใดๆ ที่ความคิดเห็น 64 อ่ะครับ

เอาต้นลูกหว้ามัยครับ (เป็นพันธุ์ผลใหญ่นคะรับ) ปลูกง่ายโตเร็ว...ที่บ้านกินผลมันแล้วผมเอามาปลูกเล่น ขึ้นง่ายดี ทน อึดด้วย ปลูกในกระถางเล็ก ๆ มาตั้งนานแล้ว ยังไม่ยอมตายเลย..เวลามีผลจะได้เป็นอาหารนกและคนด้วยครับ
แล้วก็อินทผลัม กินผลมันแล้วเอาเมล็ดมาปลูกขึ้นมาหลายต้นอยู่ครับผม ถ้าปลูกแถว ๆ เกษตรนวิมนทร์อีก เดี๋ยวผมปั่นจักรยานไปส่งให้ครับ ผมอยู่ลาดพร้าว 71 นี้เองครับ
โมทนาสาธุด้วยครับ สร้างความร่มเย็นให้บ้านเมือง คนที่ได้รับคือประชาชนทั่วไป อนาคตได้ขึ้นสวรรค์แน่นนอน !!!

ยินดีรับครับผม สนใจปลูกด้วยกันไหมครับ ขอบคุณมากค๊าบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2016, 12:12:50 PM โดย up2uloveu » บันทึกการเข้า

up2uloveu
seller
*

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 06:14:25 AM »

22-12-59 กำหนดการลง ตะเคียนทอง 1 ต้น มะฮอกกานี 1 ต้น

ตะเคียนทอง 1 ต้น

มะฮอกกานี 1 ต้น ต้นคุณ Bensir

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2016, 04:53:54 AM โดย up2uloveu » บันทึกการเข้า

Bensir
*

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 11:03:59 AM »

เบนยังมียางนา พะยูง แล้วลืมอีกอย่างคือสะเดาค่ะ
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2016, 01:23:33 PM »

เบนยังมียางนา พะยูง แล้วลืมอีกอย่างคือสะเดาค่ะ

ยินดีและขอบพระคุณเป็นอย่างสูงคร๊าฟฟฟ  ยิ้มเท่ห์ อายจัง

a_bkk
*

« ตอบ #75 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 12:05:50 PM »

ต้อง "ขอโทษ" คุณ up2uloveu เป็นอย่างมากครับผม ที่จริงกระทู้ 64 นั้นผมได้ตอบไป แต่ก็มีเหตุปัจจุบันทันด่วนที่ไม่สามารถไปร่วมปลูกด้วยได้ จึงลบข้อความออกไปก่อน ผมมักจะเจอเหตุการณ์แบบนี้ครับ ถ้าจะทำบุญต้องมีอะไรมาเป็นเหตุให้หยุด ขออนุญาตยกตัวอย่าง เมื่อต้นฝนที่ผ่านมา ผมได้หาข้อมุลวัดสายปฏิบัติ และได้เจอวัดหนึ่งที่คลองสอง วันแรกไปสายหน่อยเพื่อดูลู่ทาง วันที่สองรีบตื่นแต่เช้าเพื่อไปให้ทันใส่บาตรพระ ผมปั่นจักรยานไปครับ ออกจากบ้านไปถึงแยกเกษตรนวมินทร์-ลาดปลาเค้า ช่วงก่อนขึ้นสะพานข้ามคลองที่จะเข้าถนนเรียบราบ11 เจอฝูงเจ้ากรรมนายเวรไล่ (ทั่งๆ ที่ปั่นผ่านเส้นนี้มาสามสี่ปีไม่เคยเจอ) เรื่องปั่นแล้วเจอสุนัขไล่เป็นเรื่องปกติครับ (แต่ไม่เคยเจอเป็นฝูงแบบนี้นะครับ) แต่วันนั้นหนึ่งในสิบกว่าตัวมันดันวิ่งตัดหน้าผมเต็ม ๆ ผมล้มกลิ่งไปกลางถนน ดีแต่ว่ายังเช้าอยู่ไม่มีรถตามมา ได้แผลถลอกเต็มสีข้างด้านขวาตั้งแต่ข้อเท้าจนถึงข้อศอก แต่ผมก็ยังพยายามไปต่อนะครับ สุดท้ายไปจนถึงวัด ทันซื้อของใส่บาตรพระ แต่ตอนสาย ๆ ด้วยความที่เป็นผู้ใหม่ เอาปัจจัยใส่ซองถวายพระ กลับโดนเพราะด่าสะ !!! (ขออนุญาตไม่แจกแจงรายละเอียดเพิ่มนะครับ เดี๋ยวผมจะบาปอีก) เพราะไม่รู้กาละเทสะในการทำบุญ 555 ทุกวันนี้ต้นแขนขวาผมยังมีอาการปวดอยู่เลยครับ หมอบอกต้องรักษาเป็นปี..ทำบุญไม่ขึ้นครับ !!!
     และอีกเหตุผลที่ผมไม่ได้นำต้นหว้าไปร่วมปลูก เพราะก็รอความเห็นจากคุณ up2uloveu ด้วย เรื่องต้นหว้า เพราะต้นว่าถ้าโตเต็มที่มันสูงมาก ปลูกริ่มถนนไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรรึป่าว เพราะถ้าหน้าฝนลมแรงอาจจะโค้นใส่ถนนได้ และสำหรับลูกหว้านั้น ถ้าถึงฤดูให้ผลไม่มีใครเก็บจะหล่นเกลื่อนพื้นมาก เละเป็นสีม่วง ๆ เต็มพื้น เลยชักไม่แน่ใจว่าจะปลูกได้มัยครับผม...ส่วนเรื่องต้นอินทผลัมน่าจะปลูกได้อยู่...แต่ผมก็เอาลงกระถ่างหมดแล้ว สุดท้ายทุกต้นคงต้องตายคากระถางครับผม เพราะ
      ผมได้เปิดกระทู้หางานที่จะไปเป็นแรงงานในสวนเกษตรแล้วครับ และตกลงจะไปทำ ซึ่งก็อยู่ในการพิจารณาของเจ้าของสวนอยู่ครับผม ที่บ้านผมนอกจากผมแล้วไม่มีใครจะดูแลต้นไม้ในบ้านครับ ผมจึงบอกว่าสุดท้ายต้นไม้ทุกต้นในบ้านผมคงต้องอดน้ำอดปุ๋ยตายหมดแน่
      ถึงตรงนี้ผมต้อง"ขอโทษ"คุณup2uloveu อีกครั้งครับผม ที่ไม่ได้ไปรวมปลูกต้นไม้ด้วย...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นยังอยากให้คุณแบ่งส่วนบุญนี้มาให้ผมบ้างนะครับ เผื่อบุญจะส่งให้มีโอกาสได้ทำบุญแบบนี้บ้าง (ถ้าคุณเคยศึกษาธรรมะ เคยมีเรื่องราวคำสอนในพุทธศาสนาสอนถึงเรื่องบุญแบบนี้..เป็นบุญใหญ่ด้วยนะครับผม ยิ่งคุณลงทุนซื้อต้นไม้ปลูกนี้ พรรณาบุญไม่หมดเลยครับผม โมทนาบุญด้วยจริง ๆ ครับ)

NumCha
*

« ตอบ #76 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 01:02:36 PM »

คุณ up2uloveu ยังอยากได้ต้นไม้อะไรอีกหรือป่าวค่ะ เผื่อNumcha หาได้ ถ้ามีโอกาสลง กทม. จะเอาติดไปฝากไว้ที่บ้านพี่แถวโรงเรียนเบญจมินทร์ ให้ค่ะ เพราะว่าไม่ไกลจากจุดที่ คุณ up2uloveu  ปลูกค่ะ

หมายเหตุ ถ้าเป็น พยุง สัก ยางนา แคนา ตะเคียน มะค่า ประดู่ พวกไม้ป่าอะไรทำนองนี้นี่พอหาได้ค่ะ ถ้าเป็นไม้ดอก หรือไม้ผลนี่ต้องขอดูรายชื่อก่อนค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2016, 01:51:08 PM โดย NumCha » บันทึกการเข้า
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #77 เมื่อ: ธันวาคม 27, 2016, 06:20:10 PM »

ต้อง "ขอโทษ" คุณ up2uloveu เป็นอย่างมากครับผม ที่จริงกระทู้ 64 นั้นผมได้ตอบไป แต่ก็มีเหตุปัจจุบันทันด่วนที่ไม่สามารถไปร่วมปลูกด้วยได้ จึงลบข้อความออกไปก่อน ผมมักจะเจอเหตุการณ์แบบนี้ครับ ถ้าจะทำบุญต้องมีอะไรมาเป็นเหตุให้หยุด ขออนุญาตยกตัวอย่าง เมื่อต้นฝนที่ผ่านมา ผมได้หาข้อมุลวัดสายปฏิบัติ และได้เจอวัดหนึ่งที่คลองสอง วันแรกไปสายหน่อยเพื่อดูลู่ทาง วันที่สองรีบตื่นแต่เช้าเพื่อไปให้ทันใส่บาตรพระ ผมปั่นจักรยานไปครับ ออกจากบ้านไปถึงแยกเกษตรนวมินทร์-ลาดปลาเค้า ช่วงก่อนขึ้นสะพานข้ามคลองที่จะเข้าถนนเรียบราบ11 เจอฝูงเจ้ากรรมนายเวรไล่ (ทั่งๆ ที่ปั่นผ่านเส้นนี้มาสามสี่ปีไม่เคยเจอ) เรื่องปั่นแล้วเจอสุนัขไล่เป็นเรื่องปกติครับ (แต่ไม่เคยเจอเป็นฝูงแบบนี้นะครับ) แต่วันนั้นหนึ่งในสิบกว่าตัวมันดันวิ่งตัดหน้าผมเต็ม ๆ ผมล้มกลิ่งไปกลางถนน ดีแต่ว่ายังเช้าอยู่ไม่มีรถตามมา ได้แผลถลอกเต็มสีข้างด้านขวาตั้งแต่ข้อเท้าจนถึงข้อศอก แต่ผมก็ยังพยายามไปต่อนะครับ สุดท้ายไปจนถึงวัด ทันซื้อของใส่บาตรพระ แต่ตอนสาย ๆ ด้วยความที่เป็นผู้ใหม่ เอาปัจจัยใส่ซองถวายพระ กลับโดนเพราะด่าสะ !!! (ขออนุญาตไม่แจกแจงรายละเอียดเพิ่มนะครับ เดี๋ยวผมจะบาปอีก) เพราะไม่รู้กาละเทสะในการทำบุญ 555 ทุกวันนี้ต้นแขนขวาผมยังมีอาการปวดอยู่เลยครับ หมอบอกต้องรักษาเป็นปี..ทำบุญไม่ขึ้นครับ !!!
     และอีกเหตุผลที่ผมไม่ได้นำต้นหว้าไปร่วมปลูก เพราะก็รอความเห็นจากคุณ up2uloveu ด้วย เรื่องต้นหว้า เพราะต้นว่าถ้าโตเต็มที่มันสูงมาก ปลูกริ่มถนนไม่รู้ว่าจะมีผลอะไรรึป่าว เพราะถ้าหน้าฝนลมแรงอาจจะโค้นใส่ถนนได้ และสำหรับลูกหว้านั้น ถ้าถึงฤดูให้ผลไม่มีใครเก็บจะหล่นเกลื่อนพื้นมาก เละเป็นสีม่วง ๆ เต็มพื้น เลยชักไม่แน่ใจว่าจะปลูกได้มัยครับผม...ส่วนเรื่องต้นอินทผลัมน่าจะปลูกได้อยู่...แต่ผมก็เอาลงกระถ่างหมดแล้ว สุดท้ายทุกต้นคงต้องตายคากระถางครับผม เพราะ
      ผมได้เปิดกระทู้หางานที่จะไปเป็นแรงงานในสวนเกษตรแล้วครับ และตกลงจะไปทำ ซึ่งก็อยู่ในการพิจารณาของเจ้าของสวนอยู่ครับผม ที่บ้านผมนอกจากผมแล้วไม่มีใครจะดูแลต้นไม้ในบ้านครับ ผมจึงบอกว่าสุดท้ายต้นไม้ทุกต้นในบ้านผมคงต้องอดน้ำอดปุ๋ยตายหมดแน่
      ถึงตรงนี้ผมต้อง"ขอโทษ"คุณup2uloveu อีกครั้งครับผม ที่ไม่ได้ไปรวมปลูกต้นไม้ด้วย...แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นยังอยากให้คุณแบ่งส่วนบุญนี้มาให้ผมบ้างนะครับ เผื่อบุญจะส่งให้มีโอกาสได้ทำบุญแบบนี้บ้าง (ถ้าคุณเคยศึกษาธรรมะ เคยมีเรื่องราวคำสอนในพุทธศาสนาสอนถึงเรื่องบุญแบบนี้..เป็นบุญใหญ่ด้วยนะครับผม ยิ่งคุณลงทุนซื้อต้นไม้ปลูกนี้ พรรณาบุญไม่หมดเลยครับผม โมทนาบุญด้วยจริง ๆ ครับ)

ไม่เป็นไรครับคุน a_bkk วันพระไม่ได้มีหนเดียว ไว้พร้อม + สะดวก แล้วค่อยแจ้งมาก็ได้ครับ ถนนและสถานที่ต่างๆ ยังมีที่ให้ปลูกอีกมาก ผมทยอยทำไปเรื่อยๆ ที่ไม่สามารถปลูกทีละเยอะๆ ได้ เพราะต้องดูแลเรื่องรดน้ำเองด้วย เมื่อเช้าก็ต้องตื่นตี 3 ออกไปรดน้ำ เพราะเวลาปกติรถเยอะจอดไม่สะดวก + ร้อนครับ พอต้นไหนโตหน่อยสามารถดูแลตัวเองได้แล้ว ผมก็จะค่อยไปปลูกต่อครับ ที่บ้านยังเหลือ สัก 6 ต้น ประดู่แดง 5 ต้น พญาเสือโคร่ง 3 ต้น ที่รอให้ต้นพร้อมหน่อยก็จะทยอยไปลง ส่วนมะตาด 5 ต้น + คูนดอกชมพู 3 ต้น เพาะเมล็ดไว้เพิ่งงอก คงต้องอีกเกือบปีกว่าจะลงกันได้ ถ้าปั่นจักรยานผ่านลองดูตรงแยกตัดเสนานะครับ จากไฟแดงเข้ามาซ้าย ขวา 2 ฝั่ง จะเห็นมีต้นยังเล็กอยู่ จะมีมะฮอกกานี 2 ต้น + ประดู่ 1 ต้นที่เริ่มโตแล้ว ส่วนถนนใหญ่ ตรงตอม่อ 117 , 111 , 107 , 105 , 74 , 64 ไปถึงตรงที่กลับรถใต้สะพานจะมีที่ผมปลูกไว้ด้วย หายไวๆ แล้วถ้าพร้อม + สะดวก + สนใจ นัดกันได้ครับผม ยิ้มเท่ห์ อายจัง

คุณ up2uloveu ยังอยากได้ต้นไม้อะไรอีกหรือป่าวค่ะ เผื่อ Numcha หาได้ ถ้ามีโอกาสลง กทม. จะเอาติดไปฝากไว้ที่บ้านพี่แถวโรงเรียนเบญจมินทร์ ให้ค่ะ เพราะว่าไม่ไกลจากจุดที่ คุณ up2uloveu  ปลูกค่ะ

หมายเหตุ ถ้าเป็น พยุง สัก ยางนา แคนา ตะเคียน มะค่า ประดู่ พวกไม้ป่าอะไรทำนองนี้นี่พอหาได้ค่ะ ถ้าเป็นไม้ดอก หรือไม้ผลนี่ต้องขอดูรายชื่อก่อนค่ะ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุนมากครับคุน NumCha ยินดีรับครับ ส่วนไม้ดอกขอผ่านครับผม เน้นเป็นไม้ป่าเพื่อร่มเงาและสร้างความร่มเย็นดีกว่าครับ ช่วงนี้ถ้าเป็นตะเคียนดีเลย ถ้าโตแล้วเฮี้ยนๆ หน่อยยิ่งดีเลย พวกที่ชอบตัดต้นไม้จะได้กลัวๆ ไม่กล้าตัดกันครับ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ถ้ามีโอกาสลงมาคงต้องรบกวนคุน NumCha ด้วยนะครับ thankyou sir ยิ้มเท่ห์ อายจัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 27, 2016, 06:29:41 PM โดย up2uloveu » บันทึกการเข้า

NumCha
*

« ตอบ #78 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2016, 08:22:24 AM »

ยิงฟันยิ้ม  ถ้าอยากให้ เฮี้ยนๆ คงต้องเอาผ้า 7 สี 7ศอกไปผูกไว้ที่ต้นแล้วละค่ะ ส่วนจะว่าไปต่อให้เฮี้ยนแค่ไหนถ้าคนอยากได้ก็ตัดอยู่ดี  ถ้าพยุงหรือสักที่อยู่ในเมืองที่ถนนในเมืองคงไม่กล้าตัดเพราะว่าคนผ่านไปผ่านมาเยอะเดี๋ยวถ้าเอาไปฝากไว้วันไหนจะแจ้งให้ทราบพร้อมพิกัดอีกครั้งนะค่ะ 
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #79 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2016, 06:02:41 AM »

ยิงฟันยิ้ม  ถ้าอยากให้ เฮี้ยนๆ คงต้องเอาผ้า 7 สี 7ศอกไปผูกไว้ที่ต้นแล้วละค่ะ ส่วนจะว่าไปต่อให้เฮี้ยนแค่ไหนถ้าคนอยากได้ก็ตัดอยู่ดี  ถ้าพยุงหรือสักที่อยู่ในเมืองที่ถนนในเมืองคงไม่กล้าตัดเพราะว่าคนผ่านไปผ่านมาเยอะเดี๋ยวถ้าเอาไปฝากไว้วันไหนจะแจ้งให้ทราบพร้อมพิกัดอีกครั้งนะค่ะ 

ยินดีและขอบคุณ คุณ NumCha มากๆ ครับผม  ยิ้มเท่ห์

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13   ขึ้นบน
  พิมพ์