ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามค่ะ สปก ฟ้องแพ่ง ให้ชดใช้  (อ่าน 784 ครั้ง)
แม่ลูกลิง
เกษตรกรมือใหม่
*

ลั้ลลาไปดังใจฝัน

« เมื่อ: มีนาคม 30, 2016, 11:37:23 AM »

รบกวนสอบถามค่ะ

ตอนนี้ สปกจังหวัด ฟ้องคดีแพ่งให้ชดใช้จำนวนห้าแสนกว่าๆ ในกรณีที่ชื่อเอกสารสิทธิ์ให้ขุดดินไปทำสาธาณะประโยชน์ คดีอาญาสิ้นสุดแล้วโดยจ่ายไปแล้ว หนึ่งแสนสามหมื่นกว่าๆ ทั้งหมด 13 ไร่

ปลายปีที่แล้วมีเอกสารมาให้ชำระอีกเป็นยอดเงินเกือบๆห้าแสนรวมดอกเบี้ย หากไม่ชำระจะดำเนินการฟ้องแพ่งต่อไป

เดือนมีนานี้มีหมายคดีแพ่งมาว่า สปกได้ทำการฟ้องให้ชำระแล้ว

ขอสอบถามดังนี้ค่ะ

1. ถ้าเราไม่มีเงินชำระตามที่สปกฟ้อง เราขอคืนที่ดินให้ สปก 13 ไร่โดยหักล้างยอดหนี้ได้หรือเปล่าคะ

หรือควรต้องทำอย่างไร

ขอบคุณมากค่ะ

อยู่ตึก 5 วัน ที่เหลือ 2 วัน อยู่กับดิน

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์