หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 2020 สายไปไหมสำหรับคนอยากเลี้ยงวัว  (อ่าน 957 ครั้ง)
onizuka786
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2020, 08:35:21 PM »

ยิ้ม ยิ้ม :)ปัจจุบันนี้ไม่ทราบว่าจะสายไปไหม หากผมจะลงทุนเลี้ยงวัว ทั้งวัวแม่เพื่อผลิตลูกและวัวขุน เพื่อเป็นอาชีพเสริม ผมควรเลี้ยงวัวสายพันธุ์ไหน ตอนนี้ไม่มีทุนจะกู้เงินสวัสดิการที่ทำงานมาลงทุนครับ รบกวนพี่ๆน้าๆที่มีประสบการณ์แนะนำหน่อยครับ ขอบพระคุรครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

meaw_meal
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2020, 09:45:17 PM »

คิดว่ายังไม่สายนะคะ. กำลังจะเริ่มลงทุนเลี้ยงเหมือนกันค่ะ เท่าที่ไปดูตามที่ชาวบ้านเขาเลี้ยงกันกับสอบถามกลุ่มพ่อค้าคนกลาง. ตอนนี้ไม่พอส่งขายค่ะคือมีเท่าไหร่ก็มีกลุ่มพ่อค้ามารับซื้อและราคาค่อนข้างสูงด้วย
ถ้ามีที่ มีเวลาอีกนิดหน่อย. ก็น่าลงทุนเลี้ยงค่ะ
teppatut
*

« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2020, 03:32:23 PM »

มีพื้นที่ก็เลี้ยงได้ครับ แล้วเลี้ยงอยู่แถวไหนครับ
onizuka786
*

« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 02:03:15 PM »

อยากจะเลี้ยงที่บ้านแฟนกำแพงเพชร แต่ตอนนี้เห็นโควิดเลยไม่กล้ากู้เงินมาลงทุน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์