ข่าว
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 23   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานความสุข "กินนม ชมสวน ชวนล่องเรือ"  (อ่าน 62509 ครั้ง)
มะเอ@รักควาย
ถูกแบน
*

จะขอตามรอยของพ่อท่องคำว่า"เพียง"และ"พอ"จากหัวใจ

« เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 08:35:57 PM »

เวลา ๖ โมงครึ่งเอได้รับโทรศัพท์จากชายหนุ่มรูปงามนามว่าคุณ Chaiwat_k (เจ้าชู้น้อยบ่าวฮิมกว๊าน)ประมาณ ๖ โมงครึ่งว่าได้เดินทางมาถึงฉะเชิงเทราแล้วค่ะเอจึงแจ้งจุดนัดหมายเพื่อให้เจ้าชู้น้อยเดินทางมาก่อน(เจ้าชู้ปั่นรถถีบมาตั้งแต่ ๓ ทุ่มของวันที่ ๒๐ มีนาคมค่ะ อายจัง   อายจัง)เอเริ่มออกเดินทางจากบ้านตอน เจ็ดโมงครึ่งได้รับโทรศัพท์จากป้าน้องว่าเดินทางมาใกล้ถึงแล้วจึงแจ้งจุดนัดหมายค่ะจากนั้นก็มีคุณนิรมลเดินทางมาสมทบค่ะ ตามด้วยคุณGoldgear55 และคุณSteamTurbine ค่ะ  ก็เลยนั่งทักทายทำความรู้จักกันไปก่อน เพื่อรอให้ครบทีมค่ะ ซักประมาณ ๙ โมงกว่าๆคุณLamzing_ontourและลูกทีม(คุณRosera,คุณDwdotman ,คุณพี่อ้อม )และท่านมหาบ้านนอกได้เดินทางมาถึงจุดนัดหมายค่ะ เราจึงเริ่มออกเดินทางสู่มูร่าห์ฟาร์มค่ะประมาณ ๑๐ โมง ๕๐ นาทีเราได้เดินทางถึงมูร่าห์ฟาร์มค่ะได้ทำความรู้จักและแนะนำตัวกับคุณรัญจวน ผู้จัดการมูร่าห์ฟาร์มค่ะคุณรัญจวน ได้พาสมาชิกเดินชมฟาร์มรวมถึงเล่าถึงเหตุที่มาของฟาร์มมูร่าห์รวมถึงข้อมูลของควายพันธุ์มูร่าห์และคุณค่าของนมควายค่ะ จึงได้เดินชมส่วนต่างๆของฟาร์มกันพอดีไปก่อนเวลารีดนมควายค่ะคือจะรีดเวลา บ่าย ๒โมงจึงได้ดูแค่การให้ฟางและหญ้าแก่ควายเท่านั้นค่ะ และได้มาลองชิมนมควายกันค่ะ เวลา ๑๑ โมงกว่าๆจึงได้สั่งข้าวผัดเพื่อถวายเป็นภัตตาหารเพลแด่ท่านมหาบ้านนอกค่ะ ซักประมาณเที่ยงกว่าๆก็เริ่มออกเดินทางมาจาก มูร่าห์ฟาร์ม แต่พลาดตรงที่เอจำทางกลับผิด โกรธ จึงตกใจไปกันใหญ่และที่สำคัญน้ำมันรถจะหมด โกรธ   >:(เจ้าชู้ที่นั่งหลับอยู่ข้างๆถึงกับตกใจ ตกใจ แต่ก็ผ่านพ้นวิกฤตมาได้อย่างหวุดหวิด มาถึงปั๊มประมาณบ่ายโมงกว่าๆน่าจะได้เมื่อเติมน้ำมันเรียบร้อยจึงเดินทางไปทานก๋วยเตี๋ยวหมูบะหมี่ทำเองที่ร้านนายแหร่มที่ตลาดบางคล้าค่ะ หลังจากทานมื้อเที่ยงกันอิ่มหนำก็ได้เวลาเดินทางสู่ตลาดน้ำบางคล้าค่ะ แต่ไปไม่ทันเรือใหญ่ค่ะเรือใหญ่จะออกแค่วันละ ๒ เวลา คือ  ๑๑ นาฬิกา และ ๑๔ นาฬิกาค่ะ เราจึงเหมาเรือกันค่ะ เป็นเรือเล็ก ๑๔ ที่นั่งคือคุณSteamTurbine และครอบครัวขอเดินทางกลับก่อนเพราะมีธุระค่ะ คุณGoldgear55
กลับไปตอนไหนไม่แน่ใจ เอเดินหาแล้วไม่เจอค่ะก็เลยรอเรือกันค่ะ ประมาณบ่าย  ๓ นิดๆเรือมาถึงเราก็ได้ล่องเรือรอบเกาะลัดกันค่ะโดยได้ชมทรรศนียภาพรอบๆ ริมฝั่งแม่น้ำบางปะกง ดูค้างคาวแม่ไก่นับหมื่นตัวค่ะ น้าพีถึงกับร้อง โอ้โฮ!!!มากมายจริงๆ ตกใจ
ก็ได้ไปสักการะสถูปสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราชกันค่ะ และเดินทางกลับโดยจุดสุดท้ายที่เราแวะกันคือสวนมะม่วงผู้ใหญ่สงบ เจอคุณลุงผู้ใหญ่ท่านด้วยค่ะ ท่านจึงให้คำแนะนำ และข้อมูลต่างๆเกี่ยวกับมะม่วงในสวนรวมถึงได้ให้หลานชายปีนเก็บมะม่วงมาถวายท่านมหาบ้านนอกค่ะ หลังจากพูดคุยสอบถามกันจนเป็นที่พอใจจึงได้เวลาเดินทางกลับกันค่ะจึงร่ำลากันตรงที่สวนมะม่วงผู้ใหญ่สงบเลยค่ะไว้รอชมภาพจากคุณLamzing_ontourและสมาชิกท่านอื่นนะคะ เอเก็บมาแค่ตอนที่อยู่ที่ปั๊มค่ะ

ยิ้ม   ยิ้ม   ยิ้ม

ถูกแบน
*

จะขอตามรอยของพ่อท่องคำว่า"เพียง"และ"พอ"จากหัวใจ

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 08:45:30 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2010, 09:27:26 PM โดย มะเอ@รักควาย » บันทึกการเข้า
ถูกแบน
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 09:02:52 PM »

อิอิ SteamTurbine นะ ไม่ใช่ Stream  โกรธ โกรธ โกรธ

ผิดพลาดไปนิด  โกรธ   โกรธ
กำลังดำเนินการแก้ไขค่ะ
เพราะเห็นว่าผิดรอซักครู่ค่ะ
 ยิ้มเท่ห์   ยิ้มเท่ห์   ยิ้มเท่ห์
ถึงบ้านกันกี่โมงคะ
SteamTurbine
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 09:06:18 PM »

กลับมาถึงประมาณห้าโมงครึ่งครับ

เกือบไปรับคุณยายไม่ทัน ผิดนัดไปชม.ครึ่งเอง ยิ้มเท่ห์

สายพิณ ตึงไป เจ้าจึงขาด

1/76 ม.พลัสซิตี้พาร์ค ถ.หัวหมาก แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ กทม. 10240
ถูกแบน
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 09:17:54 PM »

ไปล่องเรือกันสนุกมั้ยครับ เสียดายไม่ได้ไปด้วย

ปันคุณก็ท่าทางจะอยากนั่งเรือ จุมพิต
ต้องคอยชมภาพบรรยากาศค่ะ
จากตากล้องมืออาชีพ(รึเปล่า)
เพราะจากท่าทางการจับภาพของแต่ละท่านนี่
สุดยอดจริงๆ เจ๋ง   เจ๋ง
ไว้มีโอกาสขอเชิญมาเยือนอีกครั้งค่ะ
 ยิ้มเท่ห์   ยิ้มเท่ห์   ยิ้มเท่ห์
ป้าน้อง
*

*มิตรภาพไร้พรมแดน*

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 09:43:27 PM »

ป้าน้องถึงบ้านประมาณ 3 ทุ่ม   แวะทานอาหารที่แปดริ้วค่ะ  เสียดายไม่ได้ไปสวนมะม่วง
ลูกทีมงอแง ร้องไห้

พลินรัชย์  พงศ์จะนะ
583 ถนนรัชดาภิเษก แขวงลาดยาว เขตจตุจักร กทม10900
payea
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 09:49:59 PM »

เอ้า มาอยู่ตรงนี้เอง มองไม่เห็นค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม รอชมค่ะ
CREAM
*

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 09:56:54 PM »

มารอชมด้วยคน... ค่ะ..  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
aree
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 10:23:37 PM »

มารอชมภาพสวยๆครับ ;)ปูเสื่อรอแล้ว
Lamzing_ontour
*

lamzing

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2010, 11:51:12 PM »

ก่อนอื่นต้องขอบคุณพี่มะเอ...ที่ทำให้งานนี้เกิดขึ้นมา และปิดท้ายด้วยความประทับใจ

ทีนี้มา ฮากัน...........นมัสการหลวงพี่มหาบ้านนอกก่อนเลยครับ......ต้องขออภัยท่านหลวงพี่ที่พาซิ่ง...แทบจะโดลงรถ อิอิ(เพราะเด็กแสบ)
*

lamzing

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 12:10:10 AM »

ป้าน้อง............แระพี่ๆ ถึงปั้มบางจาก(แยกบางคล้า).............เราก็ถึงปั้ม ปตท.(ประเตทไทยมีคนบอก) สาขา มีนบุรี เช่น กันอิอิ...เลสไปนิดเดียวเองแค่ชัวโมงเดียว อิอิ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นุ้ย_MT-City ค่ะ
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 12:18:46 AM »

ท่าทางจะสนุกนะคะ มารอดูรูปค่ะ

22/1 ม.7 ต.เมืองที อ.เมือง จ.สุรินทร์ 32000
*

lamzing

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 12:29:41 AM »

อิอิ.......มาถึงตามนัด...แต่ช้าไปนึงชัวโมง..พี่ๆๆทั้งน่านนเลย..รอเด็กน้อย...ว่าแระก็อายเนาะ..อิอิ ต้องขอโทษขออภัยพี่ๆมากน่ะครับ..
*

lamzing

« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 01:16:40 AM »

*

lamzing

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 01:18:17 AM »

*

lamzing

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 22, 2010, 01:19:37 AM »

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 ... 23   ขึ้นบน
  พิมพ์