หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลักษณะ จอห์นเดียร์ 3036E  (อ่าน 13192 ครั้ง)
wut9/48
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 01:16:11 PM »

ขอข้อมูลการใช้หน่อยครับกำลังจะตัดสินใจชื้อรุ่นนี้ครับ การใช้งานเป็นไงบางครับ ปัญหาเยอะไมครับเกี่ยวกับตัวรถ กล้วสู้ค่ายอื่นไม่ได้

wut9/48
*

« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2016, 01:32:03 PM »

ยังไม่จบครับ หลังจากซ่อมระบบเข้าเกียร์ 4x4 แล้ว โดยเปลี่ยนจากใช้แหวนล็อคเฟือง มาเป็นการใช้บูชแทน ก็สามารถเข้าเกียร์ได้ แต่วันนี้ (610 ชั่วโมง) มีน้ำมันรั้วออกมาจาก ระบบพาวเว้อร์ ตรงปลายแกนพวงมาลัย  โกรธ

รู้สึกเหนื่อย เบื่อหน่ายกับจอห์นเดียร์ ไม่เข้าใจว่ารถไม่ได้ผ่านการทดสอบการทำงานอย่างจริงจัง เขาเอามาขายทำไมก็ไม่รู้ เหมือนเอาหลอกขาย ให้ใช้ไปเลื่อยๆ มีปัญหาก็ตามแก้  ลังเล ลังเล

ขอเบอร์โทรติดต่อหน่อยได้ไมครับอยากจะถามข้อมูลครับ เพราะกำลังตัดสิ้นใจชื้อครับ
KASEM NADEE
*

« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 06:01:50 AM »

หลังจากเกิดปัญหาขึ้นบ่อยๆ กับรถเรา ทางเราได้ยื่นคำขอ ให้บริษัทจอห์นเดียร์เปลี่ยนรถให้เรา หรือไม่ก็ เอารถคืนไป เอาตังค์ของเราคืนมา แต่ ก็ไม่เป็นผล อาจจะเพราะเราซื้อเงินสดมาแล้วหรือปล่าว
   บ่ายวันที่ 22/8/2559 ฝ่ายบริการลูกค้าจอห์นเดียร์ประเทศไทย กับ ตัวแทนจำหน่ายจากอุดรและสกลนคร ได้ไปดูตัวรถจริงๆ ที่บ้าน และ ทางจอห์นเดียร์
ยอมรับผิดชอบทุกอย่างในปัญหาที่เกิดขึ้น พร้อมกับแจ้งว่า จะเปลี่ยนชิ้นส่วนทุกชิ้นที่มีปัญหา ให้ใหม่ทั้งหมด
       ท่อน้ำมันที่เคยรั้ว ซ่อมแล้ว แต่จะเปลียนใหม่ (ครั้งที่ปลายท่อรั้ว เราเสียค่าน้ำมันไฮดรอลิค 6 พันบาท จอห์นเดียร์จ่ายคืนให้เราแล้ว เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว)
       ชุดคันเหยียบครัช ได้ออกแบบใหม่แล้ว และ จะเปลี่ยนยกชุด
       เปลี่ยนสายน้ำมันไฮดรอลิค ชุดเลี้ยวใหม่
       ชุดพาวเวอร์ที่ต่อกับแกนพวงมาลัย จะเปลี่ยนยกชุด
 แต่ จะได้ของเมื่อไหร่ยังไม่ทราบครับ รอต่อไปก่อน

อย่างที่เคยบอกไว้ ฝ่ายบริการ ทีมช่าง ตัวแทนจำหน่าย ทุกอย่างดีมาก แต่ติดปัญหาที่ตัวรถเอง ออกแบบมาผิดพลาดพอสมควร

เบอร์โทรผมครับ 081-654 9582 เษม ครับ รับได้ตลอดเวลาครับ

Lampang@Home
*

« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2016, 09:06:56 AM »

ผมก็กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน ที่ดูไว้ก็คงเป็นคูโบต้า หรือ ยันมาร์ เพราะว่ามีศูนย์บริการอยู่ครับ มีปัญหาอะไรขึ้นมาก็น่าจะช่วยได้พอสมควรครับ

เอาใจช่วยให้รถกลับมาใช้งานได้ดีนะครับ
s30130s
*

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2016, 03:25:50 PM »

หลังจากเกิดปัญหาขึ้นบ่อยๆ กับรถเรา ทางเราได้ยื่นคำขอ ให้บริษัทจอห์นเดียร์เปลี่ยนรถให้เรา หรือไม่ก็ เอารถคืนไป เอาตังค์ของเราคืนมา แต่ ก็ไม่เป็นผล อาจจะเพราะเราซื้อเงินสดมาแล้วหรือปล่าว
   บ่ายวันที่ 22/8/2559 ฝ่ายบริการลูกค้าจอห์นเดียร์ประเทศไทย กับ ตัวแทนจำหน่ายจากอุดรและสกลนคร ได้ไปดูตัวรถจริงๆ ที่บ้าน และ ทางจอห์นเดียร์
ยอมรับผิดชอบทุกอย่างในปัญหาที่เกิดขึ้น พร้อมกับแจ้งว่า จะเปลี่ยนชิ้นส่วนทุกชิ้นที่มีปัญหา ให้ใหม่ทั้งหมด
       ท่อน้ำมันที่เคยรั้ว ซ่อมแล้ว แต่จะเปลียนใหม่ (ครั้งที่ปลายท่อรั้ว เราเสียค่าน้ำมันไฮดรอลิค 6 พันบาท จอห์นเดียร์จ่ายคืนให้เราแล้ว เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว)
       ชุดคันเหยียบครัช ได้ออกแบบใหม่แล้ว และ จะเปลี่ยนยกชุด
       เปลี่ยนสายน้ำมันไฮดรอลิค ชุดเลี้ยวใหม่
       ชุดพาวเวอร์ที่ต่อกับแกนพวงมาลัย จะเปลี่ยนยกชุด
 แต่ จะได้ของเมื่อไหร่ยังไม่ทราบครับ รอต่อไปก่อน

อย่างที่เคยบอกไว้ ฝ่ายบริการ ทีมช่าง ตัวแทนจำหน่าย ทุกอย่างดีมาก แต่ติดปัญหาที่ตัวรถเอง ออกแบบมาผิดพลาดพอสมควร

เบอร์โทรผมครับ 081-654 9582 เษม ครับ รับได้ตลอดเวลาครับ

ขอบคุณมากครับที่มาช่วยแชปัญหา เพราะรถผมก็เป็นเหมือนกันทางช่างก็รีบมาเปลี่ยนให้ครับ
wut9/48
*

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2016, 07:45:25 PM »

เก็บข้อมูลครับ เพราะได้จองรุ่นนี้ไว้แล้ว แต่ยังไม่ได้รับรถครับ ไม่รู้คิดผิดหรือถูกแต่ชอบรูปทรงสวยดีครับ
KASEM NADEE
*

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2016, 05:21:56 PM »

อัปเดทอีกครับ เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม ทีมช่างของจอห์นเดียร์ได้มาเปลี่ยนชิ้นส่วนให้ใหม่ทั้งหมดแล้ว ก็ต้องดูกันยาวๆหละครับว่าจะทนทานแค่ใหน

Liked By: pom2day
wut9/48
*

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2016, 08:14:34 PM »

ตัวดูกันยาวๆ ครับ ผมนัดรับรถวันที่ 8 พ.ย.59 นี้ครับ ดีไม่ดียังไงเดียวมารายงานครับ ขอเป็นครอบครัวจอห์นเดียร์ด้วยคนครับ
s30130s
*

« ตอบ #40 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2017, 01:46:20 PM »

สำหรับ จอห์นเดียร์ 3036E ตัวปัญหาเรื่องระบบไฟจะเป็นกันเยอะครับ ของผมเป็นรอบที่ 2 แล้ว แต่ทาง จอห์นเดียร์ ยังให้ประกันเรื่องนี้อยู่ครับเพราะยังหาวิธีแก้ให้หายขาดไม่ได้
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์