หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้สักนิดครับ ไก่ปีกตก ขี้มีสีขาว ขาอ่อนแรรง ไม่กินอาหาร  (อ่าน 756 ครั้ง)
kowkae
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2016, 09:57:53 PM »

รบกวนผู้รู้สักนิดครับ ไก่ปีกตก ขี้มีสีขาว ขาอ่อนแรรง ไม่กินอาหาร ตอนนี้ผมแยกไก่ออกจากฝูงแล้วครับ ให้ยาละลายน้ำกินมาสามถึงสี่วันแล้ว ดูเหมือนอาการก็ไม่ดีขึ้น ไม่ทราบมีวิธีไหนบ้างมั๊ยครับ ที่จะทำให้ไก่รอด รบกวนสักนิดครับ

ชัช.นครศรีฯ
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2016, 07:30:46 PM »

ใช้ยุคาฉีดกล้ามเนื้ออก0.5cc.ทุกวันๆล้ะครั้งเวลาเดิมๆคับติดต่อกัน4วันบวกกับป้อนยุเนี่ยนซัลฟาเช้า2เม็ดเย็น2เม็ด อาหารให้แต่ข้าวสุกซาวน้ำพอคับคลุมสุ่มคลุมกรงด้วยน่ะคับ

บ้านสัตว์ปีกพอเพียง
"ชัช.นครศรีฯ"
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์