ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการเดินสำรวจออกโฉนดที่ดิน  (อ่าน 1229 ครั้ง)
CondoBanTung
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 02:39:36 AM »

เมื่อประมาณปี 2553 มีการออกสำรวจที่ดินตามโครงการครับ ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ พ่อก็เอาเอกสารจัดการตามที่ผู้ใหญ่เค้าบอกมา แล้วก็รอคำตอบครับ
จนถึงตอนนี้ครับผมก็ยังรออยู่ เอ๊ะ!! มันนานไปหรือป่าว ตรงนี้ผมไม่เข้าใจเลยครับ ใครพอจะอธิบายหลักการทำงานได้บ้างว่า มันคือการล่าช้าปกติ หรือว่าจะเสียสิทธิ์ อะไรหรือไม่ครับ ลังเล

Aomsin & Earth
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 04:20:29 PM »

เมื่อประมาณปี 2553 มีการออกสำรวจที่ดินตามโครงการครับ ผมก็ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ พ่อก็เอาเอกสารจัดการตามที่ผู้ใหญ่เค้าบอกมา แล้วก็รอคำตอบครับ
จนถึงตอนนี้ครับผมก็ยังรออยู่ เอ๊ะ!! มันนานไปหรือป่าว ตรงนี้ผมไม่เข้าใจเลยครับ ใครพอจะอธิบายหลักการทำงานได้บ้างว่า มันคือการล่าช้าปกติ หรือว่าจะเสียสิทธิ์ อะไรหรือไม่ครับ ลังเล

สอบถามไปยังสำนักงานที่ดินที่ท่านอยู่ครับได้คำตอบชัวร์
CondoBanTung
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 28, 2015, 10:17:03 PM »

สอบถามไปยังสำนักงานที่ดินที่ท่านอยู่ครับได้คำตอบชัวร์

ขอบคุณครับ จะลองติดต่อไปครับผม ยิ้มเท่ห์
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์