ข่าว
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมมติว่าฉันยังหายใจ "ปัจฉิมกาล" หน้า 7  (อ่าน 9560 ครั้ง)
สมมติว่าฉันยังหายใจ
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2015, 07:46:43 PM »

"เปิดให้เข้าชมได้แล้วจ้า เด็กและ
ผู้สูงอายุ ดูฟรี!"

แสงสว่าง..เป็นปัจจัยหนึ่งที่นำพาเราให้เดินไปได้ แต่แสงสว่าง ไม่อาจบอกเราได้ว่า ทางที่เรากำลังเดินนั้นมีอุปสรรคมากน้อยแค่ไหน ทุกย่างก้าว จงมี "สติ" ประคองใจ ไม่ห่างไกล "พุทโธ"
±±___±±___±±___±±___±±___±±___±±___±±___±±

ป้อหลวงหน้าสวยยยย  "mion4you"  

ดาวนายร้อย..เผยดอกให้ชมแล้วจ้า สีแดงน๊ะ

มอร์นิ่งๆคละสี

เทียนน้อยๆ

±±±___±±±___±±±___±±±___±±±___±±±

แม่หลวงจากดาวอังคาร "Sevencats"

พริกหนุ่ม

มะนาวน้ำผึ้ง

โสมไทย

ดอกคำฝอย

หนานเฉาเหว่ยยย (จะบอกว่ามีใบแค่นี้เก็บทานแล้วนะ)

จำปา น้อยๆ  

[/url]

พริกขี้หนูหอม กับ (พริกขี้หนูด่าง คุณ kid_D) น้อยๆ  

ไปแอบถ่ายมาได้จ้า  

±±±±____±±±±____±±±±____±±±±

แม่หลวงที่น่าร๊าก ส่งฟรีด้วยยย จาก สวนคุณตา

ต้นผักเหลียง งอกมา 2

±±±±±_____±±±±±_____±±±±±_____±±±±±

แม่หลวงที่ใจดีมากๆอีกท่าน "leksamer"

ทิวา ขอเมล็ดแต่ได้ต้น ^^

ลดาวัลย์ ^^

±±±±±±______±±±±±±______±±±±±±

รวมๆต้นไม้ที่มี  ^^

มะกรูด  ^^

โสมไทย (เหลือจากทำก๋วยเตี๋ยวปรมัตถ์เลยเอามาชำ)  ^^

แก่นตะวัน (เหลือจากทำก๋วยเตี๋ยวปรมัตถ์เลยเอามาชำ)  ^^

แปะตำปึง (เหลือจากทำซูชิปรมัตถ์เลยเอามาชำ)  ^^

บานเย็นน้อยๆ  ^^

ใบแฉกๆ นี่ต้นอะไรน๊ะ..ใครรู้ตอบด่วนน ส่วนรายรอบคือส้มเขียวหวาน   ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 24, 2016, 04:47:07 PM โดย สมมติว่าฉันยังหายใจ » บันทึกการเข้า

ภัค
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 08:05:30 PM »

ต้นตรงๆ สีเทาๆ แล้วมีกรอบวงรีสีแดงๆ เค้าเรียกว่าต้นอาไรคะ  ยิงฟันยิ้ม
damr
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2015, 01:31:11 PM »

ต้นตรงๆ สีเทาๆ แล้วมีกรอบวงรีสีแดงๆ เค้าเรียกว่าต้นอาไรคะ  ยิงฟันยิ้ม
ตอบแทนครับ ต้นตะไลเพลิงครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Sevencats
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 08:15:02 PM »

วันนี้ลงมาจากดาวอังคาร...เลยแวะมาชมการบ้านค่ะ...เพาะเก่งจัง

พริกนั้น ไม่ใช่พริกหนุ่มนะคะ ตอนนี้ยังเป็น "พริกละอ่อน" อยู่...ต้องโตก่อนถึงจะเป็น "พริกหนุ่ม" ค่ะ

ส่วนหนานเฉาเหว่ย คอนเฟิร์มค่ะว่า รสชาติดีมาก ดูสิคะ...ยังจับตัวไม่ได้เลย...ใครมาแอบกินเนี่ย

อ้อ...ใบแฉกๆ ตอนแรกนึกว่าเป็นฝ้ายแดง เห็นก้านแดงๆ แต่แฉกเยอะเกินไป..คงไม่ใช่แล้วค่ะ

ขอบพระคุณมากๆๆๆๆๆ ค่ะ สำหรับภาพต้นไม้ของท่านหลวงพ่อวชิรญาณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2015, 04:55:09 AM โดย Sevencats » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2015, 08:34:35 PM »

วันนี้ลงมาจากดาวอังคาร...เลยแวะมาชมการบ้านค่ะ...เพาะเก่งจัง

พริกนั้น ไม่ใช่พริกหนุ่มนะคะ ตอนนี้ยังเป็น "พริกละอ่อน" อยู่...ต้องโตก่อนถึงจะเป็น "พริกหนุ่ม" ค่ะ

เล่นมุกก็เป็น!!!

ส่วนหนานเฉาเหว่ย คอนเฟิร์มค่ะว่า รสชาติดีมาก ดูสิคะ...ยังจับตัวไม่ได้เลย...ใครมาแอบกินเนี่ย

เต่าทองแน่ๆ ที่นี่ก็ระบาด กินใบพุดน้ำบุษย์เค้าซะเกลี้ยงT^T

อ้อ...ใบแฉกๆ ตอนแรกนึกว่าเป็นฝ้ายแดง เห็นก้านแดงๆ แต่แฉกเยอะเกินไป..คงไม่ใช่แล้วค่ะ

ก้านแดงๆ คือทานตะวันเม็กฯ กระถางหนึ่งมีหลายชนิดมาก O_o นึกไม่ออกว่าเทเมล็ดอะไรลงไปบ้าง  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2015, 08:37:31 PM โดย สมมติว่าฉันยังหายใจ » บันทึกการเข้า
damr
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 05:50:07 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิ้มเท่ห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2015, 05:54:26 PM โดย damr » บันทึกการเข้า
ภัค
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2015, 11:07:22 PM »

แหะๆ อาหย่อยจิงดิ จ้างให้เค้าก็ไม่กินด้วยร็อก
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 07:33:05 AM »

แอบย่องมาดูการบ้านครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
Sevencats
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 08:07:46 AM »

แอบย่องมาดูการบ้านครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ข้ออ้างสารพัดที่จะไม่ส่งการบ้าน...เจอนักเรียนแบบนี้... "ขอ drop สอน" ค่ะ

ปล.ต้องขออภัยคุณสมมติฯ ด้วยนะคะ ที่ต้องตามมาดุนักเรียนถึงนี่

up2uloveu
seller
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 09:18:50 AM »

ข้ออ้างสารพัดที่จะไม่ส่งการบ้าน...เจอนักเรียนแบบนี้... "ขอ drop สอน" ค่ะ

ปล.ต้องขออภัยคุณสมมติฯ ด้วยนะคะ ที่ต้องตามมาดุนักเรียนถึงนี่

อุ๊ย ครูมาเจอแล้ว เด๋วไปขอใบรับรองแพทย์ก่อนดีกว่าาา ครูค๊าบบบผมไม่ซัมบายยค๊าบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม หนีไปไหนต่อดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

นานาพันธุ์กล้วย  โทร. 099-9532651
http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=126750.0
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 05:21:55 PM »

อุ๊ย ครูมาเจอแล้ว เด๋วไปขอใบรับรองแพทย์ก่อนดีกว่าาา ครูค๊าบบบผมไม่ซัมบายยค๊าบบ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม หนีไปไหนต่อดี ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

พรุ่งนี้จะเอาผ้ายันต์ กันนักเรียนที่ไม่ชอบส่งการบ้านมาให้ดู
ปล.ก็เห็นรีบส่งกันเยอะนะ พอเห็นผ้ายันต์นั่น..!
แต่ไม่รู้ว่าจะสะเทือนถึงเสาบ้านคุณ up2uloveu ไหม
up2uloveu
seller
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 06:19:57 PM »

พรุ่งนี้จะเอาผ้ายันต์ กันนักเรียนที่ไม่ชอบส่งการบ้านมาให้ดู
ปล.ก็เห็นรีบส่งกันเยอะนะ พอเห็นผ้ายันต์นั่น..!
แต่ไม่รู้ว่าจะสะเทือนถึงเสาบ้านคุณ up2uloveu ไหม

ครูใหญ่มาแล้ว กลับบ้านดีกว่า (ไปดูเสาบ้านก่อน) ค๊าบบบบ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

ปล.การบ้านครูใหญ่ บุหงาส่าหรีแตกเกือบทุกกิ่งเลยครับ ส่วนมะฮอกกานีเริ่มงอกมา 1 ต้น แก้วแคระมา 3 ต้นค๊าบบผม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

mion4you
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 18, 2015, 09:30:25 PM »

เข้ามาชมสวน คุณสมมติว่าฉันยังหายใจ
ตอนนี้ต้นไม้เริ่มเยอะแล้วนี่ครับ อีกหน่อยคงเป็นดงต้นไม้/ดอกไม้  ยิ้ม
mion4you
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 04:10:43 PM »

ตอนนี้ผมมี เมล็ดมอร์นิ่งกลอรีคละสี(5-6สี) หาก คุณสมมติว่าฉันยังหายใจ สนใจผมจะส่งไปให้ครับ

ปล.ต้องลุ้นตอนดอกบานว่าสีอะไรน่ะครับ เพราะผมเก็บฝักรวมๆกันมา  ยิ้ม
Sevencats
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 04:28:19 PM »

ตอนนี้ผมมี เมล็ดมอร์นิ่งกลอรีคละสี(5-6สี) หาก คุณสมมติว่าฉันยังหายใจ สนใจผมจะส่งไปให้ครับ

ปล.ต้องลุ้นตอนดอกบานว่าสีอะไรน่ะครับ เพราะผมเก็บฝักรวมๆกันมา
ยิ้ม

ตามมาดูค่ะว่า แอบแจกอะไรน้าาา

ปล.เดี๋ยวตอนค่ำ ครูใหญ่จะมาพร้อมผ้ายันต์ค่ะ
 ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2015, 05:07:50 PM โดย Sevencats » บันทึกการเข้า
*

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 06:26:46 PM »

ปล.ต้องลุ้นตอนดอกบานว่าสีอะไรน่ะครับ เพราะผมเก็บฝักรวมๆกันมา  ยิ้ม

ขอบคุณค๊าบ ท่าน mion4you
คราวที่แล้วมีแต่สีม่วง หรือสีอื่นๆ เราทำตายหมดก็ไม่รู้  โกรธ
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7   ขึ้นบน
  พิมพ์