ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรงเรียนของเราน่าอยู่ คุณครูใจดีทุกคน @ ส่งการบ้านค่า @  (อ่าน 1125 ครั้ง)
s_arunee2004
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 01:42:09 PM »

ฤกษ์งามยามดี ขอส่งการบ้านแรกด้วยดาวนายร้อยขาว/แดง/ชมพู จากผู้อุปการะคุณทั้งสี่ท่าน
ได้แก่ คุณkew คุณmion4you คุณbuddydog และ คุณpeetkung เมล็ดที่ได้มาทั้งหมด ปลูกรวมกันหมดเลยค่ะ ตั้งใจอยากให้ขึ้นปนๆกันทั้งสามสีค่ะ

บางกระถางเริ่มติดดอกแล้วนะคะ

ดอกบานเมื่อไหร่จะมาอัพเดทอีกครั้งค่ะ

ภัค
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 07:16:54 PM »

ปลูกนานเท่าไหร่ถึงมีดอกคะ เมล็ดที่มา ลงถ้วยเพาะสองวันก็งอกแล้วค่ะ อยากเห็นดอกเร็วๆ จัง ตื่นเต้นๆ
mion4you
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 08:20:47 PM »

เก่งครับ...รอชมดอกดาวนายร้อยทั้ง 3สี ของแท้ต้องเป็นเหมือนในภาพครับ  ยิงฟันยิ้ม

*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 09:52:36 AM »

ปลูกนานเท่าไหร่ถึงมีดอกคะ เมล็ดที่มา ลงถ้วยเพาะสองวันก็งอกแล้วค่ะ อยากเห็นดอกเร็วๆ จัง ตื่นเต้นๆ

ประมาณหนึ่งเดือนค่ะ เพิ่งสังเกตเห็นว่าเป็นดอกค่ะ
ส่วนการงอก เห็นงอกเรื่อยๆ นะคะ
เมล็ดลอตสุดท้ายที่ได้มาจาก คุณmion4you นี่โรยลงกระถางได้ประมาณสิบกว่าวันแล้วค่ะ
วันนี้ยังมีต้นอ่อนทยอยงอกออกมาอยู่เลยค่ะ

ตื่นเต้นๆ ด้วยค่ะ อยากเห็นดอกเร็วๆ
ไม่รู้จะขี้เล่นเหมือนดาวนายร้อยตามรูปของ คุณmion4you หรือเปล่า  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

Liked By: ภัค, mion4you
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2015, 09:56:03 AM »

เก่งครับ...รอชมดอกดาวนายร้อยทั้ง 3สี ของแท้ต้องเป็นเหมือนในภาพครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขอบพระคุณค่ะคุณพี่ ได้เมล็ดเมื่อไหร่สัญญาว่าจะแจกจ่ายไปเรื่อยๆ
ให้คนได้ปลูกดาวนายร้อยกันเยอะๆค่ะ ^__^

Liked By: ภัค, mion4you
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 03:27:27 PM »

ตอนนี้เปลี่ยนแปลงสถานที่วางดาวนายร้อยนะคะ
เนื่องจากวางที่พื้นแล้วเหมือนจะโดนสิ่งลี้ลับรบกวน ตุ่มดอกฝ่อ ใบแห้งไปเฉยๆ 
แบบว่ายังจับตัวไม่ได้ว่าเกิดจากอะไร ก็เลยยกกระถางหนีมาแขวนแทน
ไม่กี่วันสีแดงดอกแรกก็บานให้ชื่นใจแล้วค่ะ

Liked By: ภัค
ภัค
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2015, 07:55:19 PM »

ตอนนี้เปลี่ยนแปลงสถานที่วางดาวนายร้อยนะคะ
เนื่องจากวางที่พื้นแล้วเหมือนจะโดนสิ่งลี้ลับรบกวน ตุ่มดอกฝ่อ ใบแห้งไปเฉยๆ 
แบบว่ายังจับตัวไม่ได้ว่าเกิดจากอะไร ก็เลยยกกระถางหนีมาแขวนแทน
ไม่กี่วันสีแดงดอกแรกก็บานให้ชื่นใจแล้วค่ะ

[/quote

กรี๊ดดดดดดดด มีดอกแล้วอ่ะค่ะ ของเค้ายังยึกยักอยู่เลย จะให้เลื้อยขึ้นต้นไผ่ กลับเลื้อยบนดินเฉยเลย
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2015, 09:15:21 AM »

กรี๊ดดดดดดดด มีดอกแล้วอ่ะค่ะ ของเค้ายังยึกยักอยู่เลย จะให้เลื้อยขึ้นต้นไผ่ กลับเลื้อยบนดินเฉยเลย

ของเราก็ยังห่วงอยู่ค่ะ ว่าแขวนไว้นี่จะเลื้อยไปถึงไหน กลัวจะไปพันกับเดฟที่อยู่ข้างๆกันค่ะ
ตอนนี้พี่เดฟก็ชี้ยอดเข้าหาเพื่อนใหม่ตลอดๆ ต้องคอยแกะออกค่ะ

ป.ล. คุณครูmion4you สอนให้ใจเย็นๆค่ะ อีกเดี๋ยวก็ออกดอกแล้ว อิอิ
mion4you
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2015, 04:08:41 PM »

ตอนนี้มี เมล็ดมอร์นิ่งกลอรีคละสี(5-6สี) หากสนใจผมจะให้ที่อยู่ทางข้อความ
และส่งซองมารับได้เลยครับ

ปล.ต้องลุ้นตอนดอกบานว่าสีอะไรน่ะครับ เพราะผมเก็บฝักรวมๆกันมา  ยิ้ม

Liked By: Sevencats, ภัค
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์