ขอสูตรการทำไข่เค็ม,ไข่เยี่ยวม้า แบบมืออาชีพ ครับ

<< < (4/5) > >>

tanee:
นอกจากใข่เป็ด ใช้ใข่อื่นทำได้ไหมครับ เช่นใข่ไก่ ใข่นกกระทา

Rimna:
อ้างจาก: tanee ที่ มีนาคม 17, 2010, 07:12:04 AM

นอกจากใข่เป็ด ใช้ใข่อื่นทำได้ไหมครับ เช่นใข่ไก่ ใข่นกกระทา

ไข่ไก่ไม่เคยเจอค่ะ  แต่น่าจะลองดูไม่เสียหาย 
ไข่นกกระทาเค็มเคยซื้อมาทานแล้ว  ก็อร่อยดีค่ะ  แต่ไม่ค่อยเป็นที่นิยม

มูลดิน:

ผมจะลองเอาไข่ไก่ มาทำดูครับ... :) :) :)

โอ๋กำแพงแสน:
ขอบคุณมากค่ะสำหรับข้อมุลดีๆ
แถวกำแพงแสนมีคนเขาเอาไข่เป็ดไข่ไก่มาขายริมถนนเยอะหลายเจ้าค่ะ
เมื่อไม่นานมานี้โอ๋ซื้อไข่เป็ดมาลองทำไข่เค็มดู 60 ใบ (เพิ่งหักทำครั้งแรก)
โอ๋ดองไข่ไว้  โอ๋อยากรู้ว่ามันเค็มได้ที่หรือยังเลยจับต้มทดลองกินทุกอาทิตย์
พอถึงเวลาจริงๆ ที่ไข่มันเค็มได้ที่พอดิบพอดี  แต่ปรากฎว่าไข่เหลืออยู่ 2 ใบเองค่ะ
ไม่เป็นไรคราวหน้าทำใหม่ กะเวลาถูกแล้ว    :D

ยศ สวนอรุโณทัย:
ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล ว่าจะเอาไปทำบ้าง เเต่เป็ดโดนหมากัดตายเเล้วครับ เหลือไม่ถึง 10 ตัว
รอเอาเป็ดลงใหม่ คงได้เอาสูตรไปลองทำดู

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว