หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หาบ้าน Black Orpington ตัวผู้ มีเงื่อนไข  (อ่าน 1793 ครั้ง)
Ekchan
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 10:40:09 AM »

Black Orpington สายลายสะลอง นิสัยดี สุขภาพแข็งแรง
ตัวผู้ 1 ตัว อายุน่าจะประมาณ 4 เดือน ไก่อยู่กรุงเทพฯ ส่งให้ฟรีเขตกรุงเทพฯปริมณฑล จังหวัดอื่นขอพิจารณาอีกทีครับ

มีเงื่อนไขเบื้องต้น คือ

1. โอนเงินบริจาค ทำบุญมูลนิธิสงเคราะห์สัตว์พิการ หรือมูลนิธิอื่นเกี่ยวกับสัตว์ จำนวนเงินขั้นต่ำขอพิจารณาอีกทีตามความเหมาะสม
2. ห้ามฆ่าหรือปล่อยให้ตายโดยไม่เหลียวแล

ผู้สนใจโปรดส่งข้อมูลของท่านดังนี้ หลังไมค์นะครับ

- อาชีพ อยากเลี้ยง Orpington เพราะอะไร เคยเลี้ยงไหม มีสัตว์เลี้ยงอะไรในบ้านบ้าง
- สถานที่อยู่ของคน มีรั้วรอบขอบชิดไหม รับเสียงไก่ขันได้ไหม และที่อยู่ของไก่เป็นอย่างไร แนวทางการเลี้ยง เช่น เลี้ยงปล่อยเดิน ขังกรง เป็นต้น
- ครอบครัวเห็นด้วย สนับสนุนหรือไม่

ขออนุญาตใช้เวลาพิจารณานิดนึงนะครับ เพราะต้องรอความเห็นอนุมัติอย่างเป็นเอกฉันท์จากครอบครัวครับ ถ้ามีรูปประกอบจะพิจารณาได้ง่ายขึ้นครับผม

ขอบคุณครับ

Liked By: mangsabman

jinkmong
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 11:13:03 AM »

มี ออพิงตัน คละสี อยู่ 9 ตัวครับ  มี สีดำ ตัวเมียอยู่ 1 ตัว
รับมาจาก ลายสะลอง เช่นกันครับ  ซนเป็นลิง เลย

ขอให้ได้ บ้านใหม่ใจดี นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2015, 11:20:55 AM โดย jinkmong » บันทึกการเข้า
ลุงเขียว
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 03:12:09 PM »

น่าสนใจครับ  เอามาทำออร์พิงตันแฟนซี  อยู่นนทบุรีเลี้ยงไก่แบบพื้นบ้าน
ตอนนี้มีแต่บัฟฟ์ล้วนๆ กลางวันปล่อยเดิน กลางคืนนอนกรงกางมุ้งให้

ขอรอท่านอื่นที่มีคุณสมบัติครบถ้วนก่อนครับ

mangsabman
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 12:07:32 PM »

น่าสนใจครับ  เอามาทำออร์พิงตันแฟนซี  อยู่นนทบุรีเลี้ยงไก่แบบพื้นบ้าน
ตอนนี้มีแต่บัฟฟ์ล้วนๆ กลางวันปล่อยเดิน กลางคืนนอนกรงกางมุ้งให้

ขอรอท่านอื่นที่มีคุณสมบัติครบถ้วนก่อนครับ

ผมว่าท่านk88ก้อเหมาะครับสนับสนัน +1

เพื่อนบางคนคือของขวัญ  เพื่อนบางคนคือบทเรียน
บ้านไก่ดำน้ำยืน 55++
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 02:36:00 PM »

ผมว่าท่านk88ก้อเหมาะครับสนับสนัน +1

อีกหนึ่งเสียงครับ KK58

Liked By: mangsabman
thanapol1
*

« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2015, 04:56:07 PM »

สนใจครับผมอยู่แถวอยูธยาครับถ้าได้เป็นคู่จะดีมากๆครับ
dapat
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2016, 08:41:45 PM »

ตอนนี้กำลังตามหา ไก่ออพิงตัน ตัวผู้สีดำ อยู่พอดีครับ ท่านใดแบ่งได้รบกวนตอบกลับหรืออินบ็อกซ์ ขอบคุณมากครับ

เกษตรกรตัวสำรอง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์