อยากได้แบบแปลนคอกหมูคับ

(1/1)

pon_su:
ใครมีแบบคอกหมูบ้างคับ พอดีผมอยากได้ คอกขุนสัก 3-4 ห้องคับ แล้วก็อีกฝั่งนึงเป็นคอกแม่พันธุ์คับ สัก 3-4 แม่

pon_su:
ส่งมาตามเมล์นี้นะคับ jumpon_su@Hotmail.com

tesok_nut:
ก็ทำเล้าเป็นทรงจั่วสิครับ  ห้องถ้าต้องการสร้างไว้ขุนก็ใช้เหล็กแป๊ปทำเล้าเลยครับสูงสัก 80-100 ซม (ถ้ามีทุนพอนะครับ) ระยะยาวคุ้มครับ    ส่วนตรงข้ามเป็นแม่หมูอ่ะ เขาไม่ค่อยนิยมนะครับ เนื่องจากว่า แม่พันธุ์ มักจะเลี้ยงไว้กับ ซองคลอดครับ ส่วนแม่พันธุ์ก็หาซื้อซองยืน มือสอง ที่เป็นเหล็กแป๊ปก็ได้ครับ ราคาจะอยู่ซองละ 1000 บาทนิดๆๆ  แล้วยิดติดกับเสาเลยครับ เทปูนดามข้างล่างเพื่อกันหลุด   จะง่ายกว่านะครับ  ผมก็เพิ่งหัดเลี้ยงครับ  ไว้จะเอารูปลงให้ดูนะครับ  แต่คอกขุนผมทำเป็นปูน  ตอนนี้กำลังเซ็งคนที่รับเหมา ผสมปูนห่วยมาก เอาหมูไปลงไว้ไม่กี่วัน มันดุด จนเห็นพื้นดินและ เซ็งเป็ด เจงๆๆครับ

พอมี พอกิน:
เพิ่มเติมครับพี่ ผมอยากเลี้ยงเหมือนกัน แต่อยากได้แบบแปลนหมูหลุมนะคับ ใครมีขอด้วยนะคับ  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ