หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เฮอ!! มีเงินแค่หลักแสนเดี๋ยวนี้หาซื้อที่ดินแบบถูกต้องแทบไม่ได้เลยใช่ไหมคะ  (อ่าน 6506 ครั้ง)
Tommy_LA
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2015, 04:02:25 AM »

ที่ถูกๆ ในขอนแก่น ยังมีมาก เพียงแต่เราจะท้อ และไม่สู้ครับ
ผมเห็นแปลงสวยๆ ในบังคับคดีเพียบเลย ที่เล็งไว้ก็ 2-3 แปลง ราคาไม่แพง  จุมพิต

Liked By: Ekachaiyan

tongs13
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2015, 08:04:40 AM »

เรื่องที่ดินสมัยนี้หายากโดยเฉพาะเเปลงเล็กราคาไม่ถึงล้าน เพราะคนเราก็มากขึ้นเรื่อยๆที่ดินมีเท่าเดิม ผมกว่าจะหาที่สวนราคาไม่ถึงล้านใช้เวลา 5 ปี หาที่สร้างบ้านแบบมีพื้นที่ซักไร่ไม่ไกลชุมชนเกินไปอีก 6 ปี กว่าจะได้ บางทีมีเงินเขาไม่ขายซะอย่างก็จบ แต่ก็อย่าท่อครับเก็บเงินไปเรื่อยๆพอมีจังหวะเดี๋ยวก็หาได้แต่ต้องใช้เวลาอย่าใจร้อน ส่วนมากชาวบ้านขายจะไม่ลงเน็ตมักจะบอกผู้ใหญ่บ้าน ต้องลองถามๆดู

Liked By: Ekachaiyan, Tommy_LA
Chuthikarn
*

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2015, 03:42:55 PM »

ต้องตัดใจและกัดฟันค่ะ เพราะราคาที่ดินมีแต่สูงขึ้น ๆ ทุกวัน...รอเก็บเงินให้ครบแล้วซื้อก็ไม่ทัน
ดิชั้นตัดใจซื้อมาเลย เงินไม่พอก็ยอมผ่อนเอา... ก็คนมันดันทุรังสูงนี่คะ

เมื่อก่อนซื้อไร่ละ 2 แสน 6 ปีผ่านไป เด่วนี้ไร่ละ 7 แสน  ตกใจ
mr_kob
*

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2016, 09:24:37 PM »

สนใจแถวๆ ที่ดินแถว อ.อู่ทอง จ.สุพรรณบุรี อยู่ห่าง กทม. 100 กว่า กม.
มี 21 ไร่กว่าๆ เจ้าของต้องการขายยกแปลง กำลังเพื่อนๆ รวมๆ ตัวกันไปซื้อครับ เขาบอกราคาไว้ไร่ละ 150,000 บาท ต่อรองได้ครับ ที่ดินอยู่ใกล้ถนนราดยาง ห่างประมาณ 40 เมตรครับ
สนใจ inbox หรือ id_line = mr.kob2513 มาคุยกันครับ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์