หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความกรุณาครับ สอบถามว่าพริกพันธุ์อะไรครับ O_o!!  (อ่าน 964 ครั้ง)
mark009966
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 08:51:36 PM »

>: ไม่ทราบว่าขายได้ไหมครับ บางท่านแถวบ้านบอกว่าพริกขี้หนู แต่ไม่ทราบว่าขี้หนูอ่ะไร หากขายได้นิยมนำไปทำอะไรครับอย่างเช่นตากแห้งขายสด เพื่อนำไปประกอบอาหาร และกิโลประมาณเท่าไรครับ

ใต้ใบครับ

เขียวและแดงครับ

อีกต้นนะครับ อันนี้บางท่านก็บอกว่าขี้หนูเหมือนกันแต่ขี้หนูบ้านครับ หากขายได้นิยมนำไปทำอะไรครับอย่างเช่นตากแห้งขายสด เพื่อนำไปประกอบอาหาร และกิโลประมาณเท่าไรครับ

ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาช่วยตอบคำถามนะครับ  ยิ้ม

Benz Supatra
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2015, 08:38:26 PM »

เป็นพริกขี้นกค่ะ ขายได้ค่ะ ส่วนใหญ่นิยมนำพริกสดไปตำน้ำพริกค่ะ ถ้าขายก็แล้วแต่ที่ค่ะ รู้สึกว่าโลละ 200 นะคะ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์