ข่าว
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ### ส่งการบ้านของ tukkatan รอบ 3 ค่า ^__^ ###  (อ่าน 4487 ครั้ง)
tukkatan
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 08:17:16 PM »

มาส่งการบ้านและรายงานความก้าวหน้าค่า

ต้นเทียนของคุณ natnapat ..^=^กาแฟเย็น ดอกสีม่วง สีสดได้ใจจริง ๆ ค่ะ

และที่รอคอย ค๊อย คอยมานาน บานเช้าสีเหลือง ดอกเพิ่งบานเมื่อเช้า เห่อ เลยรีบถ่ายไว้ซะหลายมุมเลย ^^

บานเย็นคุณ Rochana ได้เห็นดอกอีกสองสีแล้วค่ะ

ชบาจิ๋วคุณ monest ออกดอกดกมาก ๆ แถมติดฝักเกือบทุกดอกเลยค่ะ ไว้จะเอาไปแจกต่อบ้างนะคะ

แก่นตะวันจากคุณ กาเหว่า ก็ดอกดกเช่นกันค่ะ

ผีเสื้อแสนสวย จากคุณ leksamer ตอนนี้ต้นสูงเมตรกว่าแล้วค่า

บัวดินคุณ Phakin23 หลังจากฝนตกถี่ ๆ สีเหลืองออกดอกให้ได้ชมแล้วนะคะ

การบ้านชุดที่สามก็จบลงแต่เพียงเท่านี้ก่อนค่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 30, 2015, 08:36:33 PM โดย tukkatan » บันทึกการเข้า

Rochana
*

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2015, 09:36:33 PM »

มาตรวจการบ้านค่ะ
สนใจทำการบ้านอย่างดี  ได้รับเมล็ดพันธ์ุแล้ว ลงมือปลูกจริงๆ
เก่งมากๆ

อายจัง อายจัง อายจัง

Liked By: tukkatan, Huy54, mion4you
leksamer
*

รักการปลูก

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2015, 08:28:44 AM »

ดอกไม้สวยมากค่ะ ขอให้มีความสุขกับการได้ดูแลนะคะ

Liked By: tukkatan, Huy54, mion4you

จิตที่ฝึกดีแล้ว ย่อมนำสุขมาให้
monest
*

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2015, 12:48:03 PM »

มาตรวจการบ้านคะ   ให้ A+++  ปลูกเก่งมากๆๆคะ 
ดอกไม้สวยๆๆเต็มเลย   เดาว่าตอนนี้น่าจะเต็มบ้านแล้วตอนนี้ใช่ไหมคะ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

@ ตัดส่วนที่เกิน + เติมส่วนที่ขาด @
tukkatan
*

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2015, 10:40:57 PM »

ขอบคุณคุณครูทุกท่านที่นอกจากใจดีแบ่งปันต้นไม้แล้ว ยังสละเวลามาตรวจการบ้านด้วยนะคะ  จุมพิต

ตอนนี้บ้านเริ่มมีสีสันขึ้นเยอะเลยค่ะ เวลาทำงานมาเครียด ๆ ได้มาเดินดูต้นไม้แล้ว หายเครียดเป็นปลิดทิ้งเลยค่ะ

Liked By: Huy54, mion4you
กาเหว่า
*

« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2015, 01:59:07 PM »

เก่งมากๆคะ เอาไปร้อยคะแนนเต็มคะ

Liked By: tukkatan, mion4you
mion4you
*

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2015, 01:23:41 PM »

เข้ามาชมดอกไม้สวยๆ ปลูกเก่งจัง
ผมต้องฝึก ปลูกสวยๆ เหมือนคุณtukkatan บ้าง

ปล.ขนาดปลูกหญ้ายังตาย แสนจะช้ำใจ

Liked By: tukkatan
tukkatan
*

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 11:13:19 AM »

เข้ามาชมดอกไม้สวยๆ ปลูกเก่งจัง
ผมต้องฝึก ปลูกสวยๆ เหมือนคุณtukkatan บ้าง

ปล.ขนาดปลูกหญ้ายังตาย แสนจะช้ำใจ

ขอบคุณคุณ mion4you ที่เข้ามาทักทายนะคะ
ช่วงหน้าร้อนที่ผ่านมา ต้นไม้ที่บ้านก็ลาโลกไปหลายต้นอยู่เหมือนกันค่ะ  ร้องไห้
แดดจัดขนาดว่าต้นไม้ใหญ่ใบยังหงอย
ยังไงก็ขอเอาใจช่วยคุณ mion4youให้ปลูกต้นไม้ได้สวยสมใจนะคะ  ยิ้ม
mion4you
*

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2015, 01:19:01 PM »

ขอบคุณคุณ mion4you ที่เข้ามาทักทายนะคะ
ช่วงหน้าร้อนที่ผ่านมา ต้นไม้ที่บ้านก็ลาโลกไปหลายต้นอยู่เหมือนกันค่ะ  ร้องไห้
แดดจัดขนาดว่าต้นไม้ใหญ่ใบยังหงอย
ยังไงก็ขอเอาใจช่วยคุณ mion4youให้ปลูกต้นไม้ได้สวยสมใจนะคะ  ยิ้ม

ขอบคุณครับ คุณtukkatan

Liked By: tukkatan
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์