หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การปลูกพืชปลอดภัยจากสารพิษ(การปฏิบัติทางการเกษตรที่ดี GAP)  (อ่าน 15870 ครั้ง)
ชาย ท่ายาง
ผจก.สวนมะนาว
seller
*

ให้สุขแก่ท่าน สุขนั้นถึงตัว

« เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 02:08:27 AM »

เอกสารชุดนี้ผมลงไว้เพื่อให้เพื่อนๆสมาชิกได้อ่านเพื่อศึกษาและวิเคราะห์ถึงความเหมาะสมและเป็นไปได้ที่จะวางแผนการปฎิบัติทางด้านการเกษตรของแต่ละท่าน อย่าเพิ่งด่วนตัดสินใจที่จะสนับสนุนหรือคัดค้านเอกสารที่ผมจะลงให้ต่อๆไป เพราะเอกสารที่ผมมีจะมีทั้งเกษตรในแนวอินทรีย์และแนวผสมผสาน ดังนั้น โปรดใช้วิจารณญาณในการชมครับ

โชคดีครับ

ปล.ขออนุญาติล็อคกระทู้ไว้ก่อนนะครับเพราะยังมีเอกสารและบทความอีกมากที่จะลงให้ศึกษากัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2015, 02:18:28 AM โดย ชาย ท่ายาง » บันทึกการเข้า

ชาย ท่ายาง
ผจก.สวนมะนาว
seller
*

ให้สุขแก่ท่าน สุขนั้นถึงตัว

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2015, 09:31:12 PM »

เอกสารอีกชุดที่น่าสนใจครับเป็นของ รศ.ดร.สุมิตรา ภู่วโรดม ภาควิชาปฐพีวิทยา สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหาร ลาดกระบัง โทร 02-3264101

เรื่อง ความเข้าใจเกี่ยวกับปุ๋ยเคมีที่คลาดเคลื่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2015, 10:01:34 PM โดย ชาย ท่ายาง » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์