ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ ส่งการบ้าน sarenman @@@  (อ่าน 1018 ครั้ง)
sarenman
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2014, 02:49:48 PM »

เนื่องจาก
1. หาโต๊ะหรือห้องทำงานของอาจารย์ไม่เจอ เลยวางไว้ห้องนี้นะครับ เข้ามาตรวจได้เลยครับอาจารย์ (เป็นตาชังเนาะนักเรียน)  ยิงฟันยิ้ม
2. ประสบการณ์ยังน้อยเลยไม่รู้ว่ามีห้องส่งการบ้านด้วย  พอดีค้นเว็ป เล่นไปเล่นมา อ้าว มีห้องส่งการบ้านด้วย ก็เลยอยากร่วมสนุกด้วย พยายามร่วมกิจกรรมของมหาวิทยาลัยแห่งนี้ให้มากที่สุุด ส่วนใหญ่วนเวียนแต่ห้องแจก ไปแลก แลกไปแจก ไปๆ มาๆครับ  ยิงฟันยิ้ม
3. การบ้านค้างไว้นาน เนื่องมาจากข้อ 2 เลยขอรวม ๆ ไว้ครับ  ยิงฟันยิ้ม

ภาพแรก ส่งการบ้าน ของ
1. ส่ง มะยมแดง กับ ทิวาราตรี ขออภัยครับลืมใสชื่อ minja ครับ

มะยมแดงงอกมาแลม ๆแล้วครับ

ถ่ายคู่กับทิวาราตรี ยังไม่เห็นแววเลยครับ ไม่รู้ติดต้นไหมลุ้นต่อไป

2. sunanta yo  ส่ง พรมมิ กับ ว่านมหากาฬ ครับ

ถ่ายคู่กัน

อันนี้ว่านมหากาฬครับ

ผักมิหรือ พรมมิ

3. ต้อมศรี มณีเด้ง  ส่ง ทับทิมอินเดีย กับ ส้มซ่า

ภาพเดี่ยวทับทิมอินเดีย

ข้างหน้าเป็นทับทิมอินเดีย ส่วนข้างหลังคือ ส้มซ่า ยังไม่โผล่เลยครับ รอต่อไปครับ

4. gonggang ส่ง ปอกระเจา ผลกลม

5. missile ส่งมะเขีอกินใบ (จากการแลกเปลี่ยน)

ลืมติดงานมาด้วยแต่ได้ผลงาน

6. poonmanee aumsamrit คีเฟอร์นม  แจกให้พี่ใน ม. ที่เรียนด้วยกัน แจกไป 3 คนแล้วครับ
7. pkhongsa  มะขวิด  โผลแล้วครับ ประมาณเกือบ 1 นิ้วแล้ว
8. บ้านสวนยินดี หม้อข้าวหม้อแกงลิง ยังไม่งอกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2014, 07:55:14 PM โดย sarenman » บันทึกการเข้า

sunanta yo
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 04:47:25 PM »

ว่านมหากาฬ
ปลูกยาวๆแบบนั้นโตช้าค่ะ
ตัดเฉพาะส่วนยอดปักชำ  จะฟื้นตัวและโตไวกว่า    และสามารถตัดลำต้นเป็นท่อนๆปักชำเพิ่มจำนวนได้ค่ะ

พรมมิ
ช่วงแรกปลูกได้ไม่มาก  อยากแจก  เลยแจกได้คนละนิดหน่อย 
ต้นแข็งแรงขึ้น  ตัดส่วนที่ยาวล้นภาชนะปลูกปักเพิ่มจำนวน เหมือนต้นคุณนายตื่นสาย หรือบ้าแดด ได้เลยค่ะ

เห็นผลงานแล้วขอปรบมือให้ค่ะ
 อายจัง อายจัง อายจัง อายจัง

Liked By: Huy54, sarenman, mion4you
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์