อยากได้แบบหลังคาระแนงไม้เลื้อย

<< < (8/12) > >>

มะเอ@รักควาย:
อ้างจาก: Khitsana kumwiang ที่ มีนาคม 09, 2010, 08:23:09 AM

^
^
^
ผมเขียนยากไปหรอ  :D ผมว่ามันก็ไม่ยากนะ ทำง่ายๆ บากไม้ ฝังเพลท ยึดน็อต ตอกตะปูธรรมดา 5555 โอ้ยผมทำอะไรลงไปนี่
เอาน่าลองดูขนาดผมยังคันไม้คันมือ อยากทำเองมั่งเลย แต่ผมยังไม่มีบ้าน ;D ;D เดี๋ยวส่งให้ครับ

ไม่ยากหรอกค่ะ แบบชัดเจนดี
ขออนุญาตนำแบบนี้ไปบอกต่อในกลุ่มนะคะ
ขอบคุณมากค่ะ
 ;)  ;)  ;)

commax:
น่าสนใจจังเลยครับ ขอแบบด้วยนะครับ jetplus@hotmail.com

777book777:
ช่วยอธิบายตอนยึดเสากับพื้นหน่อยค่ะ
เอาแบบสอนเด็กอนุบาลเลยนะ จะทำเองจริงๆ แบบค่อยๆทำไป อาจจะเป็นปีกว่าจะเสร็จ
ผู้หญิงก็อยากทำงานแบบนี้เหมือนกันนะ
ตอนนี้ก็มีแต่คนหาว่าบ้าอยู่แล้ว
 ปลูกผักบนดาดฟ้า ร้อนตับแลบ ไปบ้าอยู่คนเดียว
 หน้าบ้านมีที่อยู่นิดเดียว ปลูกต้นไม้ซะยังกะมีที่100ไร่
 ผักที่ปลูกงอกไม่ทัน เก็บยอดกินทุกวัน

เดี๋ยววันดีคืนดี ก็จะมีคนเห็น(แถวบ้าน)ผู้หญิงบ้าๆคนนี้ ทำหลังคาไม้ระแนงเอง
(ไม่รู้จะไปจบที่โรงพยาบาลรึป่าว)

konthain(นพ):
อ้างจาก: 777book777 ที่ มีนาคม 09, 2010, 05:22:32 PM

ช่วยอธิบายตอนยึดเสากับพื้นหน่อยค่ะ
เอาแบบสอนเด็กอนุบาลเลยนะ จะทำเองจริงๆ แบบค่อยๆทำไป อาจจะเป็นปีกว่าจะเสร็จ
ผู้หญิงก็อยากทำงานแบบนี้เหมือนกันนะ
ตอนนี้ก็มีแต่คนหาว่าบ้าอยู่แล้ว
 ปลูกผักบนดาดฟ้า ร้อนตับแลบ ไปบ้าอยู่คนเดียว
 หน้าบ้านมีที่อยู่นิดเดียว ปลูกต้นไม้ซะยังกะมีที่100ไร่
 ผักที่ปลูกงอกไม่ทัน เก็บยอดกินทุกวัน

เดี๋ยววันดีคืนดี ก็จะมีคนเห็น(แถวบ้าน)ผู้หญิงบ้าๆคนนี้ ทำหลังคาไม้ระแนงเอง
(ไม่รู้จะไปจบที่โรงพยาบาลรึป่าว)

ลองดูวิดีโอนี้ดูนะครับเป็นการสาธิตการเจาะติดตั้งราวบันใดแต่หลักการเจาะใส่พุก ขันน๊อตคล้ายๆกัน ลองดูแล้วเอาไปทำตามนะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=DIUwKK_aBHU&feature=related

;)

777book777:
-ขอบคุณค่ะ ตรงนี้แหละที่หาอยู่
ไว้ทำแล้วจะถ่ายรูปมาให้ดูค่ะ
ขอบคุณสำหรับแบบสวยๆอีกครั้งค่ะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว