ข่าว
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้านค่ะ  (อ่าน 4886 ครั้ง)
unun06
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2015, 02:32:37 PM »

ขยันปลูกจัง งามๆทั้งนั้น  อายจัง อายจัง อายจัง คุณunun06 ลองติดต่อกับคุณไก่นาดูครับ (เรื่องมะเดื่อ) เธอรับปากแล้วครับ ไปดูที่กระทู้ผมได้ ยิ้ม

ขอบคุณมาก ๆ ค่ะคุณสมชาติ
ไม่ทราบว่าสนใจจะรับเมล็ดมะเขื่อม่วง(จากสกอตแลนต์) จากลูกในภาพที่ลงไหมค่ะ
ปรากฎว่าพอเด็ดมากินลูกแก่เกินไป ร้องไห้ เลยแคะเมล็ดออกมาได้เยอะแยะ 
แต่ก็ไม่รู้ว่าเมล็ดรุ่นลูกจะได้เกิดหรือเปล่า อาจจะถูกทำให้หมันเหมือน
ของเมืองไทย  ยิ้มกว้างๆ

Liked By: kew, Huy54, mion4you

หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์