หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาผู้เลี้ยงไก่เนื้อแบบ Contract Farming  (อ่าน 789 ครั้ง)
kscfertilizer
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2014, 03:15:42 PM »

สวัสดีค่า ยิ้ม

ที่บ้านเพิ่งเริ่มเลี้ยงไก่เนื้อแบบ Contract Farming กับไทยฟูดส์ ค่ะ  มี 3 โรงเรือนๆ ละประมาณ 20,000 ตัว ซึ่่งเป็นเงินกู้ทั้งหมด  เลยอยากขอคำปรึกษาเทคนิคต่างๆ ในการเลี้ยงไก่ให้ได้ดีค่ะ   และอยากเข้ากลุ่มผู้เลี้ยงไก่แบบ Contract Farming ด้วยเพื่อเพิ่มอำนาจต่อรองกับบริษัทค่ะ

2 รุ่นที่ล่าสุดได้ 14 บาทกว่า และ 18 บาทกว่า ซึ่งยังต้องใช้คืนเงินต้นและดอกเบี้ยอีก  เหลือจริงๆ ไม่กี่บาทค่ะ  อีกหลายปีเลยกว่าจะใช้คืนหมด  อยากเลี้ยงให้ได้กำไรเยอะๆ จะได้ใช้คืนเงินกู้หมดเร็วๆ ค่ะ

ขอบคุณค่า  ยิงฟันยิ้ม

somsaksri
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2014, 12:30:54 PM »

เลี้ยงแถวไหนครับ สนใจเหมือนกันครับ มีคนรู้จักเลี้ยงที่ท่าม่วงกาญฯ 66,000 เขาเหลือต่อรอบเป็น ล้านเลยครับ เดี๋ยวนี้เลี้ยงแค่ 38-40 วันเองครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์