หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตามหาอ้อยเหลืองพันธุ์สิงคโปร์ อ้อยดำพันธุ์เมอริชาร์ด  (อ่าน 4225 ครั้ง)
keeratinum
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:39:56 PM »

อ้อยพันธุ์ดั้งเดิม ต้องการนำไปปลูกไว้รับประทานเอง ใครมีทั้ง 2 สายพันธุ์ แบ่งขาย แจ้งไว้นะครับ

keeratinum
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2014, 08:59:45 PM »

ยังตามหาอยู่ครับ
garden of life
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 01:46:13 AM »

มีทั้งสองพันธ์เลยค่ะแต่เพิ่งดายต้นทิ้งเพราะกอใหญ่มากตอนนี้เริ่มแตกหน่อขึ้นมาใหม่แล้วทั้งสองพันธ์ซังนิ่มเคี่ยวง่ายโดยเฉพาะอ้อยดำเมอริชาร์ดใช้ฟันกัดก็ขาดแล้วค่ะไม่แข็งค่ะ
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 02:07:03 AM »

อยู่แถวไหนคะขอชื่อที่อยู่เบอร์ด้วยค่ะอีกไม่กี่วันต้องไปที่ไปรษณีย์ส่งพันธ์มะพร้าวให้กับเพื่อนสมาชิกด้วยค่ะจะได้ส่งทีเดียวเลยค่ะให้ฟรีค่ะ
keeratinum
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 02:15:50 PM »

อยู่แถวไหนคะขอชื่อที่อยู่เบอร์ด้วยค่ะอีกไม่กี่วันต้องไปที่ไปรษณีย์ส่งพันธ์มะพร้าวให้กับเพื่อนสมาชิกด้วยค่ะจะได้ส่งทีเดียวเลยค่ะให้ฟรีค่ะ

ขอบคุณมากๆ ครับผม
กีรติ  สุขเถื่อน  53 หมู่ 7 ต.หนองผักนาก  อ.สามชุก  จ.สุพรรณบุรี  72130
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 03:30:52 PM »

อาจจะต้นไม่ค่อยสวยนะคะวันนี้ลองไแดูที่กองอ้อยที่ฟันทิ้งไว้ ลำอ้อยโดนแดดเผาแดงๆดำแต่ไม่ตายค่ะมีแขนงงอกออกมาใหม่เจอพันธ์เมอริชาร์ดเดี๋ยวต้องค้นหาสิงโปรสงสัยอยู่ก้นกองที่ฟันทิ้งเพราะก่อใหญ่มากจนบังต้นไม่อื่นในสวนค่ะแต่พันธ์แท้ทั้งคู่ค่ะเอาไปปลูกตรงที่ดินร่วนดินดำจะงามก่อใหญ่มากค่ะเมอริชาร์ดใช้ฟันกัดก็ขาดค่ะซังเค้านิ่มค่ะ
keeratinum
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2014, 03:11:57 PM »

ครับผม เหี่ยวบ้างแต่ไม่ตายก็ใช้ได้ครับ เดี๋ยวค่อยๆอนุบาล ก็คงฟื้นครับ ยังไงรอดสักหน่อสองหน่อ ก็โอเคแล้วครับ ถ้าน้ำหนักมากค่าส่งแพง เดี๋ยวผมโอนค่าส่งไปช่วยครับ
keeratinum
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 11:59:49 AM »

ยังรออ้อย 2 สายพันธุ์นี้อยู่ครับ ใครมีขาย แจ้งมาได้ครับ
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 10:34:17 PM »

อ้าววต้องการจากที่อื่นแล้วเหรอคะช่วงนี้มีเรื่องต้องมีการติดต่อศาลนครปฐมเลยไม่ว่างไปส่งอ้อยให้พรุ่งนี้ก็ต้องไปเซ็นรับมอบอำนาจที่อำเภอสามพรานสำหรับอีกคนที่ติดต่อมาจะรีบส่งให้ภายในอาทิตย์หน้านะคะสำหรับน้องคนผู้หญิงที่ขอแต่อ้อยเมอร์ริชาร์ดน่ะค่ะ
prasan.
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 03:50:06 AM »

อยากได้อ้อยดำ ขอเบอร์โทรผู้ขายด้วยครับ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 05:51:19 AM »

ไม่ได้ขายค่ะให้ฟรีกับเพื่อนสมาชิกที่ติดต่อมาค่ะ
keeratinum
*

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 02:54:07 PM »

อ้าววต้องการจากที่อื่นแล้วเหรอคะช่วงนี้มีเรื่องต้องมีการติดต่อศาลนครปฐมเลยไม่ว่างไปส่งอ้อยให้พรุ่งนี้ก็ต้องไปเซ็นรับมอบอำนาจที่อำเภอสามพรานสำหรับอีกคนที่ติดต่อมาจะรีบส่งให้ภายในอาทิตย์หน้านะคะสำหรับน้องคนผู้หญิงที่ขอแต่อ้อยเมอร์ริชาร์ดน่ะค่ะ

ยังรออยู่ครับ เห็นเงียบไปคิดว่าอ้อยที่ตัดทิ้งไว้ แห้งหมดแล้ว ก็เลยโพสต์สอบถามไว้ แต่ถ้าอ้อยยังอยู่ งั้นผมรอที่คุณนะครับ แค่ 3-4 หน่อ ก็พอแล้วครับ เดี๋ยวเอามาชำต่อ ได้สัก 2 กอ ก็พอหม่ำแล้วครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ (ให้ผมโอนค่าส่งไปช่วยนะครับ เกรงใจจัง)

ปล. ขอให้งานที่ศาลสำเร็จลุล่วงไปได้ด้วยดีนะครับ เอาใจช่วยครับผม
keeratinum
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 12:19:36 AM »

ยังหาอ้อย 2 ชนิดนี้ไม่ได้
ท่านใดมี แบ่งขาย โพสต์รูปพร้อมราคา ไว้เลยครับผม
keeratinum
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2014, 09:48:06 PM »

ยังตามหาต่อไปครับ
thapogarden_2014
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 03:46:18 PM »

ยิงฟันยิ้ม มีอ้อยลำต้นสีม่วงแดง แต่ไม่ทราบใช่พันธุ์มอริเชียสหรือป่าว ได้พันธุ์มาจากงานทอดกระฐิน จังหวัดเลยเมื่อปี ๕๔ ลำต้นใหญ่ หวาน เคี้ยวได้ค่ะ สนใจไหมค่ะ    ตกใจ แต่เปลือกต้องปอกก่อนนะค่ะ ตกใจ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม อ้อยแบบนี้นะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สนใจไหมค่ะ ออกค่าส่งเองนะค่ะ  สอดเงินใส่ซองประมาณ 40 บาท 1-2 ท่อนพันธุ์  เฉพาะค่าส่งซองมีให้ค่ะ (หากเงินเหลือจะส้งคืนให้นะค่ะ)  ติดต่อที่ยู่หลังไมค์ พร้อมส่งท่อนพันธุ์อ้อยปลายเดิอนมกราคมนะค่ะ เพราะว่าต้องรอกลับต่างจังหวัด จุมพิต
thanawat_agg
*

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2016, 10:18:09 AM »

ขอซื้ออีกคนได้ไหมครับ กำลังหาอยู่เอาไม่มากปลูกไว้กินครับ อยากได้อ้อยดำพันธุ์เมอริชาร์ดนะครับ 
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์