ข่าว
หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง การตั้งกระทู้ขอรับบริจาคพันธุ์ไม้  (อ่าน 4350 ครั้ง)
manopdang
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 15, 2016, 11:21:44 AM »

คะ เป็นกำลังใจให้ผู้ดูแลนะคะ

เจอเหมือนกันคะ ส่งข้อความถาม บางคนบอกอยากได้นั่นนี่

พอบอกว่ามี  แต่ไม่พอแบ่งปัน เพราะมีไม่กี่ต้น ก็หายไปเลย 

แต่บางคนถามมา บางอย่างเราพอมี ก็ยินดีแบ่งปันคะ

บางอย่างที่เพื่อน ๆ ตั้งกระทู้ขอรับ เราไม่มีตั้งหลายอย่าง

ก็แปลกใจว่า ความต้องการอะไรจะเยอะ มากมาย อะไรขนาดนั้น

เราว่า หากเป็นต้น  ลองไปเดิน ตลาดต้นไม้ ค่อย ๆ สะสมไป

ไม่นานก็ เกือบครบที่ต้องการ แต่ความต้องการก็คงไม่หยุด

พอได้มาแล้ว  กิเลส ก็สร้างความต้องการอย่างอื่นมาแทนอีก

เคยเป็นมาก่อน ฉะนั้น ทางที่ดี คือ ลดกิเลส เอาที่ต้องการมาก จริง ๆ

ถึงค่อยมา เปิดกระทู้ขอรับ ดีกว่า ตั้งบ่อย ๆ ดูไม่ดีนะคะ

"สังคมแห่งการแบ่งปันยังสวยงามเสมอคะ"ถ้ามีให้ ยินดีให้เสมอคะ

หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์