หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการเลี้ยงปลากะพง แนะนำทีค่ะ  (อ่าน 776 ครั้ง)
แม่กานต์
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 07:07:06 AM »

ต้องการเลี้ยงปลากะพง  มีท่านใดพอแนะนำ ได้ไหมค่ะ หาซื้อได้ที่ไหน  หรือต้องติดต่อยังไงดี .....ต้องการจำนวนมาก เปิดบ่อใหม่ค่ะ

ปี..มะโว้
มองผ่าน canon 40d
เกษตรกรมือใหม่
*

ความอยากได้ หารด้วยความพอดี = ความพอเพียง

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 08:58:04 PM »

เค้าบอกว่าแหล่งใหญ่ที่สุดในประเทศ อยู่ที่ 2คลอง สมุทรปราการ(ผมไม่รู้จริงเปล่า) แต่ผมไปซื้อมาปล่อยเล่นๆประจำ  พี่เค้าเล่าให้ฟังว่า ที่นี่เป็นแหล่งส่งออกด้วย  ส่วนมากไป ทางใต้และมาเลเซีย 

ผมไปขอซื้อเค้าน้อยๆ ไม่ถึง 100 ตัวเค้าก้อขายให้นะครับ  เดี๊ยวพรุ่งนี้ ค้นเบอร์มาลงให้  มันอยู่ในรถ ยิ้มเท่ห์

***ปล.ผมไม่มีส่วนได้เสียนะครับ คุยกันเอาเอง

...ความอยากได้ หารด้วยความพอดี  = ความพอเพียง...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์