หน้า: 1 2 3 [4]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกลุ่มบ้านเกษตรพอเพียง  (อ่าน 13254 ครั้ง)
guang
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2017, 09:35:42 PM »

สนใจทักไลน์มาครับ...ID guang46

guang
*

« ตอบ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2017, 05:24:51 PM »

สนใจครับ 1-2 ไร่ แต่ขอราคาถูกๆได้ไหม ทำเกษตรพอเพียง ทำจริงจัง แต่งบน้อย
สนใจทักไลน์มาครับ...ID guang46
Gift39
*

« ตอบ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2017, 06:22:24 PM »

ที่ผมไปอยู่นี่ เพื่อนบ้านดีครับ  มีฟาร์มวัวตรงข้าม ผ่านมา 1 ปียังไม่เคยมีอะไรหาย  ที่มีแปลงที่ติดกับผม  เห็นว่าจะแบ่งขาย  ใครสนใจ แอดไลน์มาได้ ถ้ามีโอกาสไปจะถามให้ครับ  มีเพื่อนเยอะๆจะได้ไม่เหงา  แต่ของผมยังไม่ได้ไปอยู่  คงอีกนานสัก 10 ปี  ตอนนี้ก็ปลูกต้นไม้ทิ้งไว้ก่อน  อ้อของผมจุดประสงค์ เอาไว้อยู้พักผ่อนปลูกต้นไม้ตอนแก่  ตอนนี้ก็ลง  พยูงไป 10 กว่าต้น  มะฮอกกานี 10 กว่าต้น ยางนา 40 ต้น  มะม่วง ไม้ผลทิ้งไว้  บ่อน้ำของเพื่อนที่ซื้อที่ด้วยกัน ก็ปล่อยปลาไปเอาไว้เวลาไปทำสวน  มีกิจกรรมให้อาหารปลา ลง ปลานิลไป 50 ตัว ปลาตะเพียน 30 ตัว ปลาแรด 30 ตัว ปลาสวาย 30 ตัว ปลานวลจันทร์ 30 ตัว  ปลาคราฟท์ 50 ตัว     เวลาเห็น พืชสัตว์ที่เราดูแลมันเติบโตแล้วมีความสุข 
สวัสดีค่ะ สนใจที่ดินทำเกษตร อยากได้ที่ดินเปล่า มีโฉนดพร้อมโอน 2-5ไร่ ถ้ายังมีที่ดินทักมานะคะ kiftbkk@gmail.com :line ID; gift389

Gift39
chaiyachet2056
*

« ตอบ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 08:03:04 AM »

ขอคำปรึกษาค่ะ
คือมีความคิดที่จะทำที่ดินแปลงเล็กๆ
ในที่ดินนี้จะมีบ้านพักอาศัย บ่อน้ำ ปลูกพืชยืนต้นจำพวกผลไม้
มีพื้นที่สำหรับปลูกพืชผักสวนครัว
ถ้าทำที่ดินประมาณนี้ขายให้สำหรับกลุ่มคนที่มีแนวความคิดเดียวกัน
อยู่รวมกันเป็นกลุ่มก้อน พอแต่ละบ้านมีผลผลิตเหลือกิน
เราก้อจะรวมกลุ่มขายผลผลิตให้กับคนซื้อได้เพราะมีสินค้าหลากหลาย
สินค้ามีปริมาณมากพอที่ลูกค้าจะซื้อได้ หรือจัดตั้งเป็นร้านค้าของกลุ่ม
หาวิธีขายให้กับคนซื้อที่มีความต้องการสินค้าของกลุ่มเรา
แนวความคิดนี้เป็นไปได้มั้ยคะ
เพิ่งตั้งกระทู้นี้เป็นครั้งแรก หากผิดกฎระเบียบก้อขออภัย
และยินดีให้ลบกระทู้ได้นะคะ
ขอบคุณค่ะ

ผมมีที่ดินครับอยู่ลพบุรี 10 ไร่ติดถนนมีไฟฟ้า หากสนใจเข้ากลุ่ม โทรมาคุยกันได้ครับ 0970895932
หน้า: 1 2 3 [4]   ขึ้นบน
  พิมพ์