หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีพ่อพันธุ์ Orprington ลูกไก่อียิปต์ฟายูมิ ลูกไก่ดำยุนนาน มาขอแลกอาหารไก่ครับ  (อ่าน 3715 ครั้ง)
shysaimai
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 01:38:30 PM »

พอดีตอนนี้มีลูกไก่อียิปต์ฟายูมิ ลูกไก่ดำยุนนานเกิดมาหลายตัวครับ เลยต้องเอาออกบ้าง

และในแต่ละเดือนผมต้องใช้อาหารเลี้ยงไก่ผมประมาณ 15 กระสอบต่อเดือน

เลยอยากขอแลกกับอาหารไก่กระสอบหรือแลกเป็นค่าอาหารไก่ก็ได้ครับ ราคาอาหารไก่ประมาน 420บาท/กระสอบครับ

ไก่อยู่ กทม. เขตสายไหมนะครับ

ใครสนใจแลก โทรมา 087-สี่-เก้า-สาม-เก้า-เก้า-แปด-เจ็ด หรือpmมาได้นะครับ

ลูกไก่อียิปต์ฟายูมิแรกเกิดถึง10วัน ขอแลก2ตัวต่ออาหารไก่ 1 กระสอบครับ 1กระสอบเอาไป 2 ตัวครับ

รูปพ่อพันธ์ 1 จาก 2 ตัวครับ

รูปแม่พันธ์ 1 จาก 3 ตัวครับ

รูปลูกไก่วันครับ

รูปลูกไก่ 3 สัปดาห์ครับ

รูปรวมกลุ่มครับ

Liked By: champgaks
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2014, 08:14:30 PM โดย shysaimai » บันทึกการเข้า

shysaimai
*

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 02:01:25 PM »

ลูกไก่ดำแรกเกิดถึง10วัน ขอแลก4ตัวต่ออาหารไก่ 1 กระสอบครับ 1กระสอบเอาไป 4 ตัวครับ

รูปพ่อพันธ์ 1 จาก 3 ตัวครับ ตัวใหญ่มากครับ

รูปแม่พันธ์ 1 จาก 3 ตัวครับ

รูปลูกไก่วันครับ

ทุกท่านที่นำอาหารหรือค่าอาหารมาแลกผมจะแถมไก่ต๊อกเกรดเลี้ยงเล่นนะครับ [ไก่ต๊อกนิ้วเท้างอนะครับ แต่ผสมพันธุ์ได้ปกติครับ]

ไก่ต๊อกที่จะแถมมีจำนวนจำกัดนะครับ

ที่อยากแลกเพราะเอาไปเป็นค่าอาหารครับ เดือนนึงโดน15กระสอบตกเดือนละหกพันกว่าบาทครับ

ปล.ที่บ้านมีไก่หลายพันธุ์ เช่น Poland , Easter Egg , Ameruacana , Orprington , ไก่ต๊อก ,ไก่แจ้สีขาวล้วน , ห่านเทา ,ห่านขาวครับ

แต่ตอนนี้ขอแลกแค่ อียิปต์ฟายูมิ ไก่ดำยุนนาน ก่อนครับ ตัวอื่นยังไม่ได้ลูกหรือลูกยังน้อยอยู่นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2014, 02:05:19 PM โดย shysaimai » บันทึกการเข้า
shysaimai
*

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 02:48:27 PM »

ไข่เชื้อก็รับแลกนะครับ

ไข่เชื้อฟายูมิ 4 ใบ แลกอาหารไก่1กระสอบครับ
ไข่เชื้อไก่ดำยูนนาน 8 ใบแลกอาหารไก่ 1 กระสอบครับ

สนใจ pm หรือโทรมาได้นะครับ  087-สี่-เก้า-สาม-เก้า-เก้า-แปด-เจ็ด
shysaimai
*

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 07:54:36 PM »

วันนี้มีลูกไก่เกิดใหม่ 15 ตัวเป็นอียิปต์ฟายูมิ 10 ตัว ไก่ดำยูนนาน 3 ตัว ไก่โปแลนด์หัวหมวก 2 ตัวครับ

ใครสนใจเอาหารมาแลกได้นะครับ

อียิปต์ฟายูมิ  2 ตัวต่ออาหาร 1 กระสอบนะครับ/ไข่เชื้อ 4 ฟอง
ไก่ดำยูนนาน 4 ตัวต่ออาหาร 1 กระสอบนะครับ/ไข่เชื้อ 8 ฟอง

shysaimai
*

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2014, 08:28:40 PM »

เนื่องจากตัวเมีย Orprington ตายหมดเหลือพ่อพันธ์ Orprington  3 ตัวไม่มีแม่พันธ์เลยขอแลกกะอาหารไก่ครับ

พ่อพันธ์ Orprington  1 ตัวต่อ อาหารไก่ 1 กระสอบครับ

ตัวที่1

ตัวที่2

ตัวที่3 ยังไม่ได้ถ่ายรูปนะครับ

ใครเอาอาหารไก่มาแลกผมมีไก่ต๊อกเกรดเลี้ยงเล่นแถมให้ทุกคนครับ

ตอนนี้มีลูกไก่ฟายูมิรอแลกอยู่ 20 ตัวนะครับ ลูกไก่ดำยูนนานรอแลก 5 ตัวครับ พ่อพันธุ์ Orprington 3 ตัวครับ

shysaimai
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2014, 09:31:39 PM »

วันนี้เอาไข่เข้าเครื่งฟักครับ ขอโชว์ไข่นิสนุง

เรียงจากซ้ายไปขวา ไก่แจ้ ไก่โปแลน ไก่อียิปต์ฟายูมิ ไก่ดำยุนนาน ไก่อีสเตอร ไก่ต๊อกครับ

ปล.ผมเลี้ยงแยกระหว่างAmeruacana กะ Easter Egg นะครับ Ameruacana ยังไม่ไข่ครับ ในรูปข่สีเขียวอมฟ้าเป็น Easter Egg [ไก่อีสเตอร์]นะครับ
rpee
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2017, 05:19:37 PM »

ยังมีอยู่มัยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์