หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็ดไม่ออกไข่ภายใน 23 สัปดาห์ รังไข่จะฝ่อ???  (อ่าน 758 ครั้ง)
DOOMED
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 07:17:10 PM »

สวัสดีครับ

มีคนเลี้ยงเป็ดบอกผมว่า ถ้าเป็ดไม่ออกไข่ภายใน 23 สัปดาห์ รังไข่ของมันจะฝ่อ และมันจะไม่ออกไข่แล้ว ซึ่งผมกังวลใจมากๆ เพราะตอนนี้ 21 สัปดาห์แล้ว ยังไข่นิดเดียวเอง เลยอยากถามท่านที่มีประสบการณ์ หรือ ที่รู้เรื่องนี้มาแนะนำทีครับ ว่ามันจริงแค่ไหน กังวลใจมากครับ

ขอบคุณครับ

sebastian
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 08:48:06 PM »

สวัสดีครับ

มีคนเลี้ยงเป็ดบอกผมว่า ถ้าเป็ดไม่ออกไข่ภายใน 23 สัปดาห์ รังไข่ของมันจะฝ่อ และมันจะไม่ออกไข่แล้ว ซึ่งผมกังวลใจมากๆ เพราะตอนนี้ 21 สัปดาห์แล้ว ยังไข่นิดเดียวเอง เลยอยากถามท่านที่มีประสบการณ์ หรือ ที่รู้เรื่องนี้มาแนะนำทีครับ ว่ามันจริงแค่ไหน กังวลใจมากครับ

ขอบคุณครับ

ว่าแต่ว่า ใครเค้าบอกล่ะครับ
DOOMED
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 09:29:28 PM »

สวัสดีครับ

ขอบคุณครับ

ว่าแต่ว่า ใครเค้าบอกล่ะครับ

เจ้าของฟาร์มเป็ดแห่งหนึ่งครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์