หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง ยาผสมน้ำ เเก้/กัน หวัด ไก่  (อ่าน 773 ครั้ง)
t2557
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 10:59:46 AM »

ผม มีร้อยกว่าตัว อยากทราบว่า Pass -215 หรือ Bio-B12 อย่างใหนจะดีกว่า ทั้ง เเก้ เเละ กัน หรือเพื่อนๆ มี ยายี่ห้ออื่นที่ใช้ได้ผล  หรือเราจะซื้อยาปฏิชีวนะ ของคนมาผสมน้ำให้ไก่กิน?

ขอบคุณครับ

kasetpor
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2014, 12:01:37 PM »

ยาที่คุณบอกใช้ได้ผลทั้ง2ชนิดแต่ยาปฎิชีวนะ ให้แล้วมัน
จะเป็นๆหายๆ(จากการสังเกตไก่ที่ผมเลี้ยง)
ถ้าไม่รังเกียงความรู้พื้นบ้าน ลองผสมฟ้าทะลายโจรลงในนำให้
ไก่กินดูครับ. อาทิตย์ล่ะ2ครั้ง ผมว่าดีกว่ายา 2 ชนิดนั้นเยอะน่ะครับ

Liked By: jame kp
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์