ปูนขาว กับ ปูนแดง หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ

(1/1)

mickey:
ปูนขาว กับ ปูนแดง หาซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ค่ะ อยู่กรุงเทพ แถวจตุจักรคะ

ปูนขาวเคยไปถามร้านขายพวกกระถางต้นไม้ เขาขายเป็นกระสอบเลย จำไม่ได้แล้วว่าเค้าบอกราคาเท่าไหร่ รู้สึกจะหลายร้อยเหมือนกัน พอดีจะหามาใช่้แค่สวนในบ้านนิดเดียว ไม่ทราบว่าที่ไหนมีแบ่งขายสักกิโลไหม

ส่วนปูนแดงยังหาไม่ได้ว่าขายที่ไหน ราคาเท่าไหร่ค่ะ อยากได้ไม่เยอะเช่นกัน

ขอบคุณค่ะ

KENETIC_E®:
ในสวนจตุจักร โซนอาหารมีขายครับ บอกว่าปูนกินกับหมาก จะเอาสีแดงหรือขาวก็มีครับ ถุงละประมาณ 10 บาทครับ แถวๆ ที่มีไส้อั่วขายน่าจะมีนะครับ ผมไม่ได้ไปนานแล้ว ไม่รู้ว่ายังจะมียายทานหมากกันบ้างหรือเปล่าน่ะครับ.... ;D

namping:
อยู่แถว จตุจักร ลองเข้าไปถาม ร้าน K.U การ์เด้น ดูนะครับ
เป็นร้านขายอุปกรณ์การเกษตรแทบทุกอย่าง อยู่ถนนตรงข้าม อ.ต.ก.
แถวๆๆ สะพานลอยคนข้าม นะครับ หรืออีกที่ก็ถนนฝั่งเดียวกัย อ.ต.ก.
ตรงส่วนที่เขาขายกล้วยไม้ จะมีร้านขายอุปกรณ์การเกษตรอยู่หลายร้านเหมือนกัน
เข้าไปถามดูนะครับ

mickey:
เคยไปถามร้านอุปกรณ์การเกษตรแถว ๆ ที่อยู่ฝั่งเดียวกับอตก. เค้ามีขายแต่ปูนขาว แล้วก็ขายเป็นกระสอบด้วย พอดีไปถามแค่ร้านเดียว ไม่รู้ว่าร้านอื่นเป็นเหมือนกันไหม (ดันไปจอดรถซื้อกระถางซะร้านเกือบสุดท้าย เลยไม่ได้เดินกลับมาถามร้านอื่น)

treo:
ปูนขาว ถ้าใช้ไม่เยอะ หาซื้อได้ตามร้านวัสดุก่อสร้างครับ ถุงละห้ากิโล ไม่กี่สิบบาท
อย่าไปสับสน กับปูนซีเมนต์ขาวนะครับ

ส่วนปูนกินหมาก ลองไปร้านขายของแห้งตามตลาดสดดูครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ