หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายอาหารจิ้งหรีด  (อ่าน 799 ครั้ง)
darklootet
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 11:05:40 AM »

แถวชลบุรีสัตหีบมีใครรู้จักร้านไหนมั่งไหมครับ โทรไปถามCPศรีราชาเขาบอกไม่มี มีแต่หมูไก่ปลาแล้วก็วางสายไป  ตกใจ

หรือร้านไหนพอฝากซื้อได้มั่งครับ ใครรู้จักแนะนำทีนะครับ

ja-101
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:24:16 PM »

ถ้าหาไม่ได้ก็เอาอาหารลูกปลาดุกหรือลูกกบได้ โปรตีนมากกว่าด้วย ถ้ามันเม็ดใหญ่ก็เอาผสมนํ้าปั้นไปวางหรืออยากลดกลิ่นให้เติมนํ้า EM ไปด้วย อย่าลืมให้กินผักด้วยนะเอาที่ไม่ต้องชื้อได้ยิ่งดีเช่นใบมันหรือตำลึงและก่อนจับให้กินใบกระเพากับฟักทองค่อยจับมากิน
darklootet
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 12:43:45 PM »

ครับผม แต่ผมเลี้ยงตั๊กแตนนี่สิไม่ใช่จิ้งหรีด กลัวมันจะท้องอืด ไว้เดี๋ยวลองครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์