ข่าว
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งข่าวชบาจิ๋ว และกระเจี๋ยบแดง บัวดินจิ๋ว  (อ่าน 2612 ครั้ง)
Nasarp
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 05:29:37 PM »

ได้เมล็ดกระเจี๊ยบแดงมาจากคุณ thanradee
เมล็ดชบาจิ๋วจากคุณ filmblack ครับ
หัวบัวดินจิ๋วจากคุณ tageang
เมล็ดบัวดินจิ๋วจากคุณ tom

ยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2014, 05:46:16 PM โดย Nasarp » บันทึกการเข้า

Nasarp
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 05:33:29 PM »

กระเจี๊ยบยังเล็กอยู่นะครับ ได้ฝนมาหลายครั้งแล้ว เริ่มจะตั้งตัวได้แล้วครับ วัชพืชเยอะไปหน่อยครับ

Nasarp
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 05:35:27 PM »

ดูกระเจี๊ยบใกล้ๆ อีกหน่อยครับ

Nasarp
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 05:38:39 PM »

ชบาจิ๋วจากคุณ filmblack
ไม่นึกว่าจะออกดอกเร็วขนาดนี้ ด้วยต้นขนาดเล็กๆ เช่นนี้ครับ
อายุประมาณ 3 เดือน (ถึงหรือเปล่า ก็ไม่แน่ใจครับ)

Nasarp
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 05:40:07 PM »

ชบาจิ๋วอีกสักรูปนะครับ

Nasarp
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2014, 05:48:59 PM »

บัวดินจิ๋วจากคุณตะเกียงออกดอกก่อน เนื่องจากมาเป็นหัว
บัวดินจิ๋วจากคุณต้อมออกดอกทีหลัง แต่ออกมากกว่า เพราะเกิดมาจากสามเมล็ด เลยได้สามหัวครับ

ต้อมศรี มณีเด้ง
Moderator
*

"ประชาชนของพระราชา"

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 03, 2014, 11:32:50 AM »

เลี้ยงบัวดินจากเมล็ดจนออกดอก ถือว่ายอดเยี่ยมสุด ๆ แม้จะเป็นบัวดินจิ๋วที่ออกดอกรวดเร็วกว่าพันธุ์อื่นก็ตาม
มีรางวัลให้เป็นเมล็ดบัวดินโทนแดงค่ะ ขอที่อยู่ด้วยค่ะ เมื่อติดฝักจะส่งให้

uthai61221
*

บ้านสวนไผ่เป้ง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 09:23:39 AM »

เลี้ยงบัวดินจากเมล็ดจนออกดอก ถือว่ายอดเยี่ยมสุด ๆ แม้จะเป็นบัวดินจิ๋วที่ออกดอกรวดเร็วกว่าพันธุ์อื่นก็ตาม
มีรางวัลให้เป็นเมล็ดบัวดินโทนแดงค่ะ ขอที่อยู่ด้วยค่ะ เมื่อติดฝักจะส่งให้

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อย่างงี้ผมต้องส่งการบ้านมั่งแล้ว จะได้บัวดินจากคุณต้อมบ้าง..อิอิ
แต่ที่เพาะยังต้นเล็กอยู่เลยอ่ะ ต้องบำรุงต่อ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ต้นไม้ที่พึ่งเริ่มปลูก ย่อมโตเร็วกว่าต้นไม้ที่ยังไม่ได้ปลูก...
ต้อมศรี มณีเด้ง
Moderator
*

"ประชาชนของพระราชา"

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2014, 10:21:18 AM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อย่างงี้ผมต้องส่งการบ้านมั่งแล้ว จะได้บัวดินจากคุณต้อมบ้าง..อิอิ
แต่ที่เพาะยังต้นเล็กอยู่เลยอ่ะ ต้องบำรุงต่อ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ยินดีค่ะ เมล็ดบัวดินโทนส้ม แดงที่เพาะไว้ประมาณปลายปี 55
ช่วงนี้เริ่มทะยอยออดอกกันบ้างแล้ว ไม่นานเกินรอเลยค่ะ
Nasarp
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2014, 09:18:18 PM »

ผมไม่มีโอกาสเข้ามาดูหลายวันครับ
ขอบคุณคุณต้อมที่จะให้เมล็ดบัวดินโทนแดง (หมายถึงออกสีแดงใช่ไหมครับ)
ผมจะส่งที่อยู่หลังไมค์นะครับ
 ยิ้มเท่ห์

Liked By: Huy54, mion4you
Nasarp
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2014, 11:10:27 AM »

ชบาจิ๋วที่ออกดอกแล้วยังไม่ติดเมล็ดเลยครับ   ขยิบตา
ที่ผมแจกอยู่ตอนนี้ก็คือ เมล็ดบัวดินจิ๋ว แต่ก็ครบจำนวนและปิดแจกแล้ว

เมล็ดชบาจิ๋ว ได้มาจากคุณ filmblack คิดว่าคุณ filmblack ยังแจกอยู่นะครับ
ท่านที่สนใจ ลองดูในกระทู้แจกเมล็ดชบาจิ๋วของคุณ filmblack ครับ

ยิ้ม

Liked By: Huy54, mion4you
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์