หน้า: 1 ... 245 246 247 248 249 250 251 252 253 254 [255] 256 257 258 259 260   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรม...ชมชอบไม้เลื้อยและแมกไม้ในสวน....  (อ่าน 704733 ครั้ง)
monopo
เกษตรกรมือใหม่
*

« ตอบ #4064 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 03:55:50 PM »

ต่อๆ
ดอกของผีเสื้อราตรี

ช่อของดอกเอื้องหมายนา  อันนี้ได้รับเมล็ดมาเพาะจากคุณ minja  หลายปีแล้วยังคงอยู่

นี่ก็จำชื่อไม่ได้  ชื่อคนให้มาก็จำไม่ได้เช่นกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ไม่รู้เป็นพี่กิ้วป่าว

หมวกจีนส้ม (จากการแลกสแตมเซเว่นปี 56) ใครมีสีชมพูม่วง  บอกบ้างนะคะอยากได้แต่ตัวเองพยายามชำไม่รอดซักที 

สายรุ้งของคุณ leksamer

นี่ดอกไรไม่รู้เช่นกัน  ไม้เลื้อย  ขึ้นเอง  รกๆ 

สุดท้าย  พวงชมพูสีขาว  จากพี่กิ้วรอดจนออกดอกแล้วค่ะ  ขอบคุณนะคะต้นไม้จากพี่กิ้วนี่เยอะมากในบ้านน่ะ

kew
*

« ตอบ #4065 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2016, 10:53:09 PM »

บลูลิป ชำง่ายจ๊ะ เก่งมากเลย ตอนแรกคิดว่าพวงชมพู จะไม่รอดซะแล้ว พี่เสียอีก บังดินที่ให้มา ฝังได้ไม่นานเหมือน เหมือนเป็นเชื้อรา พากันเน่าไปหมด
ปล. ดอกไม้สวยมาก และยินดีที่จะแบ่งปันจ๋า

Liked By: polla, chewbee, monopo

kew
139 ถนนประชาธิปัตย์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
แจ้งส่งซอง  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=78534.0
ส่งการบ้าน  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=75019.0
polla
*

« ตอบ #4066 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 08:59:14 AM »

มาแล้วค่ะ มาแล้ว  กว่าจะเข้าชมรมได้....ใครแกล้งเค้าอ่ะ   ลังเล

ดอกไม้แต่ละบ้านสวยๆทั้งนั้นเลย

พี่kewค่ะ ตอนนี้ต้นไม้ที่พี่kewให้มา เติบโตเต็มพื้นที่เลยค่ะ โดยเฉพาะต้นก้ามปูหลุด เรียกถูกหรือเปล่านะ  ตกใจ

นานๆมาที ภาพก้อไม่มีมานะเรา เฮ้อ!!!  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: chewbee, kew, monopo

อยู่อย่างพอเพียง ก็เพียงพอแล้ว
chewbee
*

« ตอบ #4067 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 12:10:05 PM »

พู่กันทอง (ถ้าจำไม่ผิด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

อันนี้ไม่รู้สายหยุดหรือกระดังงาสงขลาค่ะ

ลอกการบ้านพี่กิ้ว  บลูลิปตัวนี้ชอบมากหอมตอนเช้า หอมแบบไม่เวียนหัว  กำลังพยายามขยายให้ได้หลายๆ ต้น 

พุดไรจำไม่ได้อีกแล้ว

พวงแสดสีเหลือง

ต้นไม้สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะคุนโม

พู่กันทองน่ารักดีค่ะ  แต่ขอเปลี่ยนชื่อให้ใหม่เป็นปอมปอมนะคะ  เพราะเหมือนพู่ของเชียร์ลีดเดอร์ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: kew, monopo, polla
chewbee
*

« ตอบ #4068 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 12:14:45 PM »

ต่อๆ

ช่อของดอกเอื้องหมายนา  อันนี้ได้รับเมล็ดมาเพาะจากคุณ minja  หลายปีแล้วยังคงอยู่

นี่ก็จำชื่อไม่ได้  ชื่อคนให้มาก็จำไม่ได้เช่นกัน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม  ไม่รู้เป็นพี่กิ้วป่าว

หมวกจีนส้ม (จากการแลกสแตมเซเว่นปี 56) ใครมีสีชมพูม่วง  บอกบ้างนะคะอยากได้แต่ตัวเองพยายามชำไม่รอดซักที 

นี่ดอกไรไม่รู้เช่นกัน  ไม้เลื้อย  ขึ้นเอง  รกๆ 

สุดท้าย  พวงชมพูสีขาว  จากพี่กิ้วรอดจนออกดอกแล้วค่ะ  ขอบคุณนะคะต้นไม้จากพี่กิ้วนี่เยอะมากในบ้านน่ะ

สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะ 
ดอกผีเสื้อราตรีถ่ายตอนกลางคืนสวยดีนะคะ  เหมือนจะเห็นสีดอกชัดดีด้วย  ปกติถ่ายตอนกลางวันสีดูจืดๆ

chewbee
*

« ตอบ #4069 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2016, 12:17:34 PM »

มาแล้วค่ะ มาแล้ว  กว่าจะเข้าชมรมได้....ใครแกล้งเค้าอ่ะ   ลังเล

ดอกไม้แต่ละบ้านสวยๆทั้งนั้นเลย

พี่kewค่ะ ตอนนี้ต้นไม้ที่พี่kewให้มา เติบโตเต็มพื้นที่เลยค่ะ โดยเฉพาะต้นก้ามปูหลุด เรียกถูกหรือเปล่านะ  ตกใจ

นานๆมาที ภาพก้อไม่มีมานะเรา เฮ้อ!!!  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ยินดีต้อนรับกลับบ้านนะคะคุณ polla
ไม่มีใครแกล้งหลอกนะคะ  น่าจะเป็นผีหรอกมากกว่าเนอะ ยิงฟันยิ้ม

Liked By: tomnoynew, kew, monopo, polla
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2016, 08:29:13 PM โดย chewbee » บันทึกการเข้า
kew
*

« ตอบ #4070 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2016, 01:28:40 PM »

มาแล้วค่ะ มาแล้ว  กว่าจะเข้าชมรมได้....ใครแกล้งเค้าอ่ะ   ลังเล

พี่kewค่ะ ตอนนี้ต้นไม้ที่พี่kewให้มา เติบโตเต็มพื้นที่เลยค่ะ โดยเฉพาะต้นก้ามปูหลุด เรียกถูกหรือเปล่านะ  ตกใจ

นานๆมาที ภาพก้อไม่มีมานะเรา เฮ้อ!!!  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ดีใจที่กลับมานะคะ และยินดีที่ได้แบ่งปันค่ะ

Liked By: chewbee, monopo, polla

kew
139 ถนนประชาธิปัตย์ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110
แจ้งส่งซอง  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=78534.0
ส่งการบ้าน  http://www.kasetporpeang.com/forums/index.php?topic=75019.0
monopo
*

« ตอบ #4071 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 09:32:45 AM »

ต่อๆ

ดอกผีเสื้อราตรีถ่ายตอนกลางคืนสวยดีนะคะ  เหมือนจะเห็นสีดอกชัดดีด้วย  ปกติถ่ายตอนกลางวันสีดูจืดๆ

ถ่ายตอนเช้าค่ะคุณ chewbee  ก่อนดอกจะบานเต็มที่   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

Liked By: tomnoynew, chewbee, kew, polla
chewbee
*

« ตอบ #4072 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2016, 08:58:53 PM »

ต่อๆ

ถ่ายตอนเช้าค่ะคุณ chewbee  ก่อนดอกจะบานเต็มที่   ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

เอ๋........ ตกใจ  แล้วไหงพื้นหลังมันมืดๆดำๆเหมือนตอนกลางคืนเลยละคะ   
หรือว่าเอาวัตถุสีดำมาวางเป็นฉากหลังคะ ฮืม 

Liked By: kew, tomnoynew, polla
monopo
*

« ตอบ #4073 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 11:08:34 AM »

ต่อๆ

เอ๋........ ตกใจ  แล้วไหงพื้นหลังมันมืดๆดำๆเหมือนตอนกลางคืนเลยละคะ   
หรือว่าเอาวัตถุสีดำมาวางเป็นฉากหลังคะ ฮืม 

ไม่ใช่ค่ะ...คือใช้กล้องถ่ายรูป ถ่ายโหมดดอกไม้  แฟลซมันจะขึ้นตอนถ่ายทำให้วัตถุด้านหน้าสว่างเหมือนส่องด้วยสปอต์ไลท์  และทำให้ด้านหลังมืดค่ะ (ทั้งหมดขึ้นอยู่กับแสงปกติและมุมกล้องด้วยค่ะ ถ้าแสงสว่างเพียงพอแฟลซจะไม่ขึ้น ภาพที่ออกมาจะเป็นอีกแบบค่ะ  แต่เราชอบแบบนี้ชัดดี) ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Liked By: kew, chewbee, polla
chewbee
*

« ตอบ #4074 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2016, 06:31:28 PM »

อ๋อ..........เป็นเช่นนี้นี่เอง  ขอบคุณสำหรับเทคนิคถ่ายรูปสวยๆนะคะ  เรารึก็นึกไปว่าบ้านคุณโมเช้าแล้วยังมืดซะอีก ยิ้มกว้างๆ

kew
*

« ตอบ #4075 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2016, 09:59:23 PM »

ชบาจิ๋วจ๊ะ

ใบมันด่างค่ะ

kew
polla
*

« ตอบ #4076 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 02:47:13 PM »

ต่อๆ

บ้านนี้ถ่ายภาพสวย

Liked By: kew, chewbee, monopo

อยู่อย่างพอเพียง ก็เพียงพอแล้ว
polla
*

« ตอบ #4077 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2016, 02:48:26 PM »

พู่กันทอง (ถ้าจำไม่ผิด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม)

อันนี้ไม่รู้สายหยุดหรือกระดังงาสงขลาค่ะ

ลอกการบ้านพี่กิ้ว  บลูลิปตัวนี้ชอบมากหอมตอนเช้า หอมแบบไม่เวียนหัว  กำลังพยายามขยายให้ได้หลายๆ ต้น 

พุดไรจำไม่ได้อีกแล้ว

พวงแสดสีเหลือง

ต้นไม้สวยๆทั้งนั้นเลยค่ะคุนโม

พู่กันทองน่ารักดีค่ะ  แต่ขอเปลี่ยนชื่อให้ใหม่เป็นปอมปอมนะคะ  เพราะเหมือนพู่ของเชียร์ลีดเดอร์ ยิ้มกว้างๆ

ภาพนี้ก็ คม สมจริง 

ขอบคุณภาพสวยๆค่ะ

Liked By: kew, tomnoynew, chewbee, monopo

chewbee
*

« ตอบ #4078 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 07:13:41 PM »

ชบาจิ๋วจ๊ะ

ใบมันด่างค่ะ

มีปิศาจมากินไวน์ชมดอกไม้ซะด้วย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ว่าแต่ใบมันด่าง  หรือว่าใบของต้นมันด่างค่ะ  ฮืม  แอบมากวนแบบเล่นคำซะงั้น ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2016, 07:28:02 PM โดย chewbee » บันทึกการเข้า
chewbee
*

« ตอบ #4079 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2016, 07:33:38 PM »

ม่วงเทพรัตน์ค่ะ  ที่เราไม่เคยเพาะเองเลย  ส่วนมากเห็นงอกที่กระถางไหนก็ค่อยแงะมาปลูก  แต่ต้นนี้ให้อยู่รวมกับว่านสี่ทิศจนแทบมองไม่เห็นเจ้าของกระถางแล้วค่ะ ยิงฟันยิ้ม

ม่วงเทพรัตน์สีขาวค่ะ  นานๆทีจะได้เห็นสักต้น  เดี๋ยวต้องตั้งใจเก็บเมล็ดสักกะหน่อย

Liked By: monopo
หน้า: 1 ... 245 246 247 248 249 250 251 252 253 254 [255] 256 257 258 259 260   ขึ้นบน
  พิมพ์