หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามราคาที่ดินแถวอู่ทองครับว่าซื้อขายกันที่เท่าไหร่ครับ  (อ่าน 1280 ครั้ง)
akekalak_2012
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 09:46:15 AM »

พอดีผมไปเจอที่ แถวอู่ทองมาเขาขาย7 ไร่มีบ้านด้วย ขายประมาณ1.5 ล้านไม่ทราบว่าแพงไปหรือเปล่าครับ
แล้วถ้ายื่นเรื่องกู้ธนาคาร ไหนดีครับ ขอบคุณครับ  เห็นเจ้าของบอกที่ติดถนน แต่ผมยังไม่เคยเห็นที่จริงๆครับ

TEE_1194
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 10:52:10 AM »

บ้านแบบไหน ต่อน้ำ/ไฟฟ้า เรียบร้อยไหม มีรั้ว ถมดินไว้บ้างขนาดไหน มีต้นไม้ใหญ่อะไรบ้าง เหล่านี้เป็นต้นทุนมีราคา ประเมินออกมาว่ารวมแล้วเท่าไรหักออกจากราคารวมก็คือราคาที่ดิน ก็พอมองออกว่าสมควรซื้อหรือไม่ เอกสารสิทธิเป็นชนิดไหน

Liked By: pakkrub, Tommy_LA
akekalak_2012
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2014, 11:10:09 AM »

บ้านแบบไหน ต่อน้ำ/ไฟฟ้า เรียบร้อยไหม มีรั้ว ถมดินไว้บ้างขนาดไหน มีต้นไม้ใหญ่อะไรบ้าง เหล่านี้เป็นต้นทุนมีราคา ประเมินออกมาว่ารวมแล้วเท่าไรหักออกจากราคารวมก็คือราคาที่ดิน ก็พอมองออกว่าสมควรซื้อหรือไม่ เอกสารสิทธิเป็นชนิดไหน
คือผมยังไม่ได้เห็นที่ดินจริงๆ  แต่ที่เป็นที่นาประมาณ6ไร่ ที่บ้านประมาณ1ไร่ครับ ติดถนนใหญ่ เค้าบอกนะครับ
ไฟฟ้าเข้าถึง รั้วไม่แน่ใจครับ ที่เป็นโฉนด แต่ไม่แน่ใจว่าแบบไหนครับ  ขอบคุณที่ให้ข้อมูลครับ เป็นบ้านไม้ครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์