หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนไม่มีเงิน ไม่มีสินทรัพย์ มีสิทธิครอบครองที่ 4 ล้านบาทได้ไหมครับ  (อ่าน 1573 ครั้ง)
SuanSONGPOL
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 06:00:49 PM »

ถามตรงๆเลยครับ ถ้าเราทำสัญญากู้ยืมเงินเจ้าของที่ และเราให้เจ้าของที่โอนที่ให้เรา ส่วนเราเอาที่เข้าธนาคาร/ธกส/สหกรณ์ แล้วเอาเงินไปคืนเจ้าของที่ แล้วเรามาเป็นหนี้ธนาคาร แบบนี้พอทำได้ไหม หรือมีวิธีอื่น พอมีโอกาสไหมครับ(ที่โฉนด)

lookpu99
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 06:52:40 PM »

ทำได้ ไม่มีทุนเงิน ต้องใช้ทุนแรง อยู่ที่ฝีมือเจรจา ประสานงาน
แล้วทำทุกอย่างพร้อมกันที่กรมที่ดินในวันเดียว
ไม่งั้น
เจ้าของเค้าไม่เชื่อว่าจะได้เช็ค
แบงค์จะไม่เชื่อว่าจะได้จำนอง
แต่ก็ต้องมีเงินก้อนบางส่วนอยู่ดีนะฮับ
SuanSONGPOL
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 07:30:11 PM »

ขอบคุณคุณลูกปูครับ เมื่อกี้ไปคุยกับพ่อ พ่อบอกเป็นไปได้ ถ้าผมใช้เงินประหยัดลง ตั้งใจทำงานจริง ในอนาคตมันมีทาง แต่ว่าตอนนี้ศักยภาพของเราไม่ควรมีหนี้ เพราะลูกยังเพิ่งตั้งไข่ กลัวจะเดินไปแล้วไข่หล่นแตก มาเสียดายเอาเมื่อสาย ถึงไม่ได้ที่แต่ก็ได้ความรู้จากคุณลูกปู แฮะๆ

Liked By: Tommy_LA, sakura123
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์