หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกใจสินทรัพย์รอการขาย(ที่ดิน)ของ ธอส. แต่เงินไม่พอ...ใช้สลิปเงินเดือนกู้ได้มั๊ย  (อ่าน 2277 ครั้ง)
pongsakorn norkham
หนุ่มลำปาง เขยอีสานผู้มุ่งมั่นตามหาสวนผักหวานป่าในฝัน
เกษตรกรมือใหม่
*

งานหนักไม่เคยฆ่าคน (ลูกแม่โจ้70)

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 03:31:05 PM »

พอดีไปเจอที่ดินรอการขายของ ธอส. อยู่หลายแปลงน่ะครับ

แต่เงินไม่พอ..ถ้าใช้สลิปไปขอกู้แล้วผ่อนกับธนาคาร

ไม่ทราบมีความเป็นไปได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

คนดี คือคนที่มีโอกาสทำชั่ว แต่ไม่ทำ

เพชรบุรีฟาร์ม (ท่ายาง) กุ้งก้ามแดง

lookpu99
*

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2014, 06:53:52 PM »

เป็นไปได้ แต่ขึ้นกับเงื่อนไขและตัวเลขในสลิป
เดินเข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่ธอส เลย
เค้าได้ทั้งยอดขายที่ดิน แถมได้ยอดเงินกู้
เค้าก้อยินดีต้อนรับคุณอยู่แล้ว
pongsakorn norkham
หนุ่มลำปาง เขยอีสานผู้มุ่งมั่นตามหาสวนผักหวานป่าในฝัน
*

งานหนักไม่เคยฆ่าคน (ลูกแม่โจ้70)

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2014, 07:53:20 AM »

หาไปหามา..ไปเจอของ บกส. อีก..

อันนี้ผ่อนได้แน่นอน...

เพราะเค้าให้วางเงิน 30%

เสียดายไม่มีแปลงที่ถูกใจ...55

Liked By: Tommy_LA

คนดี คือคนที่มีโอกาสทำชั่ว แต่ไม่ทำ

เพชรบุรีฟาร์ม (ท่ายาง) กุ้งก้ามแดง
phoj.wsuktha
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2014, 04:42:16 PM »

ธอส.กู้ได้ทุกแปลงครับ วางดาวน์ 10 % ที่เหลือขอกู้ได้ (ถ้ารายได้เข้าเกณฑ์ เงื่อนไขเหมือนกู้บ้านครับ) ดอก 0% ปีแรก จากนั้นลอยตัว ผ่อนสูงสุดไม่เกิน 15 ปีครับ

หรือจะขอผ่อนดาวน์ก็ได้ครับ หากสนใจติดต่อ ธอส.สาขาเจ้าของทรัพย์เลยครับ

Liked By: pongsakorn norkham

ไม่ต้องบินสูงอย่งใครเขา  เอาเท่าที่เราพอจะบินไหว..
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์