หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เกี่ยวกับการเช่าที่ดินครับ  (อ่าน 762 ครั้ง)
racingboy_online
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 09:06:03 PM »

คือผมอยากเริ่มทำนาครับ เลยตระเวนหาที่ดินร้าง พอดีเห็นที่ดินแปลงหนึ่งซึ่งปล่อยร้างมาหลายปีแล้วและใกล้แหล่งน้ำด้วย แต่ไม่รู้ว่าใครเป็นเจ้าของที่ครับ เลยอยากจะรู้ว่าผมต้องทำยังไงบ้าง  ในการที่จะหาทางติดต่อกับเจ้าของที่ดิน เราจะสามารถไปสืบค้นได้จากที่ไหนได้บ้างครับ อีกเรืื่่องคือการเช่าที่ดินมันต้องทำยังไงบ้าง มีสัญญาอะไรยังไงบ้าง คิดราคายังไงครับ ...รบกวนขอคำชี้แนะจากผู้รู้ หรือผู้มีประสบการด้วยครับ 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์