หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อที่ดินโฉนด 11ไร่ ภบท5อี 5ไร่ น่าซื้อไหมแปลงติดกัน  (อ่าน 983 ครั้ง)
iampossible
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 09:05:04 PM »

มีที่ดินแปลงนึง มีโฉนดประมาณ 11ไร่ แล้วติดกันเป็น ภบท5 อีก 5ไร่ เขาขายเหมาเลย น่าซื้อไหม

ที่สงสัยนะครับ
1.น่าซื้อไหม
2.ที่ภบท5มีโอกาสเป็นโฉนดไหม ที่ดินไม่ติดถนน ไม่ติดเขา
3.ถ้าผมไม่ได้อยู่ที่ดินเองให้คนอื่นเช่าที่ทั้งแปลง วันดีคืนดีเกิดมีที่ดินมาออกโฉนด ผมจะได้สิทธิ์ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ  ไฝ่ฝันจะเป็นเกษตรกร

คิดจะไปดวงดาวอย่างหยุดแค่ปากซอย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์