หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องการนำโฉนดที่ดินติดจำนองกับธนาคารมาแบ่งโฉนด  (อ่าน 2072 ครั้ง)
Tingtang
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 05:34:20 PM »

ที่ดินเป็นโฉนดติดจำนองแบงค์ ต้องการนำมาตัดแบ่งขายเป็นล็อคๆซึ่งเป็นสวนเกษตรไร่นาสวนผสม ต้องการปลดหนี้จากแบงค์ เพราะมีคนซื้อต้องการให้แบ่งจะรวมกันซื้อ ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Jcwr
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 06:51:38 PM »

เอาเงินไปจ่ายแบงค์ จบ
ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 06:32:56 AM »

ติดเท่าไหร่  ก็เอาเงินไปไถ่ถอนออกมาเท่านั้น  เอาเข้าแบ้งค์ไปแล้วแสดงว่าเอาเข้าไปทั้งผืนครับ  เราจะไปขอแบ่งว่าส่วนนี้ไม่ติดแบ้งค์คงยาก

Liked By: Tingtang
tum_tetoo
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 22, 2014, 10:04:35 PM »

สอบถามหน่อยครับ ตึกแถวที่สร้างอยู่บนที่ดิน นส3 ก  และยังติดจำนองธนาคารอยู่  สามารถยื่นขอเป็นโฉนด (นส 4จ)  ทั้งที่ยังติดจำนองได้หรือไม่ ธนาคารจะยอมให้ดำเนินการหรือไม่ครับ
Tingtang
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 23, 2014, 08:30:52 AM »

ติดเท่าไหร่  ก็เอาเงินไปไถ่ถอนออกมาเท่านั้น  เอาเข้าแบ้งค์ไปแล้วแสดงว่าเอาเข้าไปทั้งผืนครับ  เราจะไปขอแบ่งว่าส่วนนี้ไม่ติดแบ้งค์คงยาก
ใช่ครับเอาเข้าทั้งผืน คนที่จะชื้อมีความสามารถแค่บางส่วนครับ เลยต้องการนำมาแบ่ง ขอบคุณครับคุณชาวนา
tk_clubs
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2014, 10:13:45 PM »

ส่วนมาก ธนาคารไม่ยอมให้แบ่งที่ดินที่เป็นหลักประกัน แม้จะมีการจ่ายหนี้ บ้างส่วนก็ตาม

Liked By: Tommy_LA, Tingtang, anutsaya
Tingtang
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 07:43:47 PM »

ขอบคุณครับ ทุกความคิดเห็น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์