หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่ พ.ศ.2557  (อ่าน 1618 ครั้ง)
Tommy_LA
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 02:42:12 PM »

++++++++ สุขสันต์ ตลอดปี พ.ศ. 2557 ++++++++

ขอให้แฟนเพจ ทุกท่าน ได้ใช้ชีวิตอย่างคุ้มค่า
ออกไปผจญภัย กับโลกภายนอก กับสิ่งไม่คาดคิด
ออกเดินทาง ออกไปหาสิ่งแปลกใหม่ สิ่งที่ยังไม่รู้
หาความตื่นเต้นให้กับชีวิตของตน และครอบครัว
ผ่านสายตาตนเอง ไม่ใช่จากจอคอมพิวเตอร์

และขอให้พบกับที่ดินที่ปรารถนา ในเร็ววัน
มีแร่ธาตุอุดมสมบูรณ์ มีน้ำตลอดทั้งปี
มีเพื่อนบ้านที่พึ่งพาอาศัยได้
มีทุน มีความรู้ มีตลาด
และมีความพอเพียง

Tommy_LA  จุมพิต

++++++++ สุขสันต์ ตลอดปี พ.ศ. 2557 ++++++++

tujaba
*

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2014, 06:56:16 PM »

สวัสดีปีใหม่ครับคุณทอมมี่และเพื่อนสมาชิก ขอให้สุขสมหวังกันถ้วนหน้านะครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
ภัทรเองจ้า
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 10:09:35 AM »

สวัสดีปีใหม่ด้วยนะครับ ขอให้ความสุข ความสดชื่น ความสมหวัง สุขภาพอันแข็งแกร่งทั้งกาย และใจ สุขภาพทางเศรษฐกิจ ขอจงบังเกิดกับทุกๆ ท่านครับ

ภัทรจ้า
phoj.wsuktha
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 12:59:30 PM »

สวัสดีปีใหม่อาจารย์ทอมมี่ พี่ลูกปู พี่วันทนา และพี่ๆ สมาชิกทุกท่านครับ ขอให้มีแต่ความสุข สุขภาพแข็งแรง การงานเจริญก้าวหน้า คิดหวังสิ่งใดหากเป็นสิ่งดีและสร้างสรรค์ขอให้สำเร็จทุกประการ ครับ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

Liked By: worawit6311, Tommy_LA

ไม่ต้องบินสูงอย่งใครเขา  เอาเท่าที่เราพอจะบินไหว..
sippapat
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 01:00:37 AM »

สวัสดีปีใหม่ครับคุณทอมมี่แอลเอหลังจากประมูลที่ๆลำปางได้แล้วก็ประกาศขายเลย และมีคนฝากขายที่3แปลง ลำปาง2แปลงมีคนติดต่อแล้ว เชียงใหม่1แปลงเจ้าของฝากขาย ถ้าไม่มีคุณทอมมี่แอลเอเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดถ้าขายได้จะนำมาเล่าให้ฟัง. ตอนนี้ทุกอำเภอรู้ที่ตั้งทำเลอยู่ในหัวหมดแล้ว ถ้าเป๋นไปได้อยากประมูลที่14ไร่แถวอำเภอเมือง ถามคุณว่าโจทย์ที่เขาฟ้องจำเลยหลายๆคน หลายๆจำเลยเขาทำอาชีพอะไร และเขาประสงค์เงินคืน หรือฟวังที่ดินจำเลย คนประเภทนี้มีหลายจังหวัด  บางคนเป๊นด๊อกเตอร์ก็มี ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ

Liked By: Tommy_LA, worawit6311
Tommy_LA
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 07:20:10 PM »

สวัสดีปีใหม่ครับคุณทอมมี่แอลเอหลังจากประมูลที่ๆลำปางได้แล้วก็ประกาศขายเลย และมีคนฝากขายที่3แปลง ลำปาง2แปลงมีคนติดต่อแล้ว เชียงใหม่1แปลงเจ้าของฝากขาย ถ้าไม่มีคุณทอมมี่แอลเอเรื่องแบบนี้คงไม่เกิดถ้าขายได้จะนำมาเล่าให้ฟัง. ตอนนี้ทุกอำเภอรู้ที่ตั้งทำเลอยู่ในหัวหมดแล้ว ถ้าเป๋นไปได้อยากประมูลที่14ไร่แถวอำเภอเมือง ถามคุณว่าโจทย์ที่เขาฟ้องจำเลยหลายๆคน หลายๆจำเลยเขาทำอาชีพอะไร และเขาประสงค์เงินคืน หรือฟวังที่ดินจำเลย คนประเภทนี้มีหลายจังหวัด  บางคนเป๊นด๊อกเตอร์ก็มี ช่วยตอบให้หายสงสัยหน่อยครับ

ส่วนใหญ่ เป็นนายทุนเงินกู้ครับ ทั้งแบบบุริมสิทธิ์ และแบบไม่บุริมสิทธิ์
จำเลยหลายๆคน ก็อาจเป็นลูกหนี้ (กรรมการบริษัท) ในนามนิติบุคคล
คือกู้ในนามบริษัท แล้วบริษัทเจ๊งครับ กรรมการบริษัท ก็ต้องจ่ายหนี้
เท่ากับที่มีหุ้น ตามทุนจดทะเบียนของบริษัท ตามกฏหมายแพ่ง พาณิชย์ ครับ

ส่วนใหญ่หวังได้เงินคืนครับ เพราะสภาพลิควิดิตี้สูงกว่าครับ
ได้ที่ดินมา ต้องเอาไปขายอีกรอบ ให้ได้เงิน เสียเวลาครับ  จุมพิต

Liked By: Tongpoon
sippapat
*

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2014, 07:49:57 PM »

แล้วจำเลยที่เป็นชาวบ้านละครับเป๊นชาวนา บางคนเป๊นเข้าราชการตำรวจ ทหารชั้นประทวน บางทียศนายพันก๊มี ที่มุกดาหารตำรวจเป๊นจำเลยเยอะมาก

Liked By: Tommy_LA
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์