หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หมู่ 6 บ้านโคกสำโรง ต.ท่าเรือ อ.ปากพลี น้ำท่วมไหมครับ  (อ่าน 931 ครั้ง)
mr.payu
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2013, 10:10:51 PM »

สวัสดีครับ นี่เป็นกระทู้แรกเลยของผม ขอแนะนำตัวก่อนน่ะครับผม ชื่อต่อ ตอนนี้อยู่กรุงเทพ แต่อยากได้ที่แปลงเล็กๆ เอาไว้ทำสวน ก็ไปดูที่แถว จ.นครนายก ไปเจอที่แถว อ.ปากพลี ต.ท่าเรือ หมู่ 6 บ้านโคกสำโรง เป็นที่นาอยู่ติดถนน กะว่าจะขุดสระมาถมที่เพื่อทำสวนมะละกอ ถามเจ้าของที่เรื่องน้ำท่วมเขาบอกว่าตอนปีน้ำท่วมใหญ่ ท่วมสูงกว่าถนนประมาณ 50 ซ.ม. แต่เมื่อปี 56 ตรงที่ที่จะขายไม่ท่วม แต่ท่วมหมู่อื่น ใก้ลเคียงกัน เลยอยากถามพี่ๆ เพื่อน ๆ สมาชิกว่า บริเวณหมู่ 6 น้ำท่วมไหมครับ เพราะหาข้อมูลใน internet ก็บอกว่า อ.ปากพลีท่วม แต่ไม่ทราบบริเวณไหนของปากพลี ก็เลยต้องมารบกวนถามในนี้ครับ

ตอนนี้ร้อนใจ เพราะต้องไปวางเงินมัดจำแล้ว ยังไงขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ สมาชิกที่ทราบข้อมูลด้วยน่ะครับ (ไม่รู้ว่าตั้งถูกห้องรึเปล่า)

Liked By: Tommy_LA, Supapor

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์