หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเข้าประมูลซื้อที่ดินของ กรมบังคับคดี  (อ่าน 1861 ครั้ง)
suteemon
เกษตรกรมือใหม่
*

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2013, 09:37:43 AM »

อยากเข้าประมูลที่ดินของกรมบังคับคดีเชียงใหม่ค่ะ แต่รายละเอียดเกี่ยวกับที่ดินไม่ทราบรายละเอียดมากได้แต่ลงพื้นที่ดู แต่เห็นเจ้าของพื้นที่เขาล้อมรั้วเอาไว้และมีบางส่วนที่ถูกขุดเอาดินออกไปแต่ถ้าถมที่คงจะประมาณ 3-4 คันรถได้ค่ะ คืออยากให้คุณ Tommy_LA ช่วยดูให้หน่อยค่ะ เพื่อเป็นความรู้ในการเข้าประมูลครั้งแรกค่ะ ว่าน่าสนใจหรือเปล่าค่ะ
ทรัพย์ที่จะขาย ลำดับที่   43 - 0
ที่ดิน โฉนด/น.ส 3/น.3 ก 29141
แขวง/ตำบล หนองหาร   เขต/อำเภอ สันทราย
จังหวัด เชียงใหม่
เนื้อที่ตาม โฉนดเลขที่   1 ไร่ - งาน 82.8 ตร.วา
ศาล แพ่ง
คดีหมายเลขแดงที่ 7974 / 2540
จะทำการขายโดย ปลอดการจำนอง 
ราคาประเมินของสำนักประเมินราคาทรัพย์ กรมธนารักษ์จำนวน ไม่มี บาท
ราคาประเมินของผู้เชี่ยวชาญการประเมินราคาจำนวน ไม่มี บาท
ราคาประเมินของเจ้าพนักงาน จำนวน 724,200.00 บาท
ราคาที่กำหนดโดยคณะกรรมการกำหนดราคาทรัพย์ จำนวน ไม่มี บาท
ราคาประเมินของสำนักงานวางทรัพย์กลางจำนวน ไม่มี บาท
ราคาที่จำนำ จดทะเบียนจำนอง หรือจดทะเบียนสิทธิหรือนิติกรรมครั้งสุดท้าย จำนวน ไม่มี บาท
ราคาหรือมูลค่าที่เจ้าหนี้ตามคำพิพากษาซึ่งเป็นสถาบันการเงินแจ้งต่อธนาคารแห่งประเทศไทย
หรือหน่วยงานราชการอื่นของปีที่จะขายทอดตลาดหรือของปีที่แจ้งครั้งสุดท้ายจำนวน ไม่มี บาท
วันที่ประกาศขึ้นเว็บ 15-08-2556
ขอบคุณค่ะ

Tommy_LA
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2013, 06:55:07 PM »

ดูจากที่เล่ามานี่ ท่าทางเจ้าของจะหวงนะครับ
ประกอบกับ เจ้าของที่ดิน กับจำเลย เป็นคนละคนกัน
ประกอบกับ โจทก์ เป็นธนาคารทหารไทย
ประกอบกับ สนง สาขาเชียงใหม่
มีเรื่องติดลบถึง 4 เรื่อง นอนอยู่บ้านดีกว่าครับ  รูดซิบปาก
suteemon
*

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2013, 02:37:28 PM »

เกือบไปแล้วค่ะ ขอบคุณมากๆ นะค่ะ

Liked By: Tommy_LA
ชาวนา™
Administrator

เกษตรพอเพียง

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 06:35:44 AM »

เรื่องการเข้าไปซื้อที่ดินจาก กรมบังคับคดี  ระวังไปเจอตอนะครับ  ขอให้ตรวจสอบให้ละเอียดก่อนตัดสินใจ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์